Chào cả nhà, dạo gần đây mình và các bạn của mình có mở 1 lớp tiếng Hàn và thuê giáo viên về dạy từ đầu , bạn giáo viên chỉ là sinh viên năm 3 trường địa học Hà Nội thôi , nhưng dạy rất nhiệt tình, rất tâm huyết, cả lớp học phải hiểu bài rồi em ý mới dạy sang bài mới nên bọn mình rất ưng ý :) .

Bọn mình mở lớp tiếng Hàn ban đầu thật sự là chri để rủ nhau học với suy nghĩ sau 1-2 năm chăm chỉ có vốn ngoại ngữ sẽ có cơ hội làm việc tốt hơn, mình học kế toán ra , chẳng xin nổi 1 công việc tử tế vì ko có kinh nghiệm, ko có ngoại ngữ ( ngày xưa mình xem nhẹ ngoại ngữ lắm giờ thì biết mùi rồi ) , sau có rất nhiều bạn muốn học tiếng Hàn inbox face hỏi mình có mở lớp nữa ko vì các bạn ấy thức sự rất muốn học.Có bạn ở xa không đến học được , hoặc vì điều kiện kinh tế ko cho phép ,cũng có bạn đến đăng ký học cùng bọn mình bảo đã từng học trung tâm rồi nhưng cố học hết 1 khóa mà chẳng hiểu gì và hiện tại đã dừng lại ko học nữa vì thấy giáo viên trung tâm dạy ko có tâm , ko quan tâm học viên có học được hay không và bạn ý giờ có muốn học lại cũng chẳng biết đi đâu học cho tốt cả .

.

Lan man tí thật ra là vì mình thích tiếng Hàn và trong lúc mình đang học vs các bạn trong nhóm tiếng Hàn của mình thì có nhiều bạn vào hỏi mình có lớp ko để xin học, mình cũng cố gắng lắm rồi nhưng có tất cả 4 lớp hiện tại mà vẫn ko đủ, nhà mình lại ở Định Công - hoàng mai có vẻ xa trung tâm và hay tắc đường nên có rất nhiều các bạn ở Cầu Giấy, Mỹ Đình... Từ Liêm muốn học mà ko được nên mình lập topic này để chia sẻ kiến thức tiếng Hàn vs các bạn có nhu cầu học online , có câu " để học kiến thức mới hiệu quả hãy dạy điều đã học cho 1 người khác và để họ đặt câu hỏi cho bạn " ,nên topic này lập ra là để mình dạy và tự ôn lại tiếng Hàn cho những bạn nào ko chê mình mới học đã muốn bày đặt dạy người khác nha :)

Có gì ko hiểu các bạn có thể vào group LỚP TIẾNG HÀN KJC bên dưới chữ ký để đăng câu hỏi hỏi mọi người nhé :) mình cũng cố gắng tập hợp các tài liệu học thật trật tự để các bạn dễ tìm ở trong đó rồi :)

Ở đây, mỗi ngày mình sẽ post 1 bài học nhá các bạn :)

감사합니다.
(Gamsahamnida.)
:x:x