Bull nhà mình tính đến hôm nay là tròn 14 tháng tuổi. Tuần vừa rồi cả nhà về quê ngoại chơi và cả tuần qua gia đình mình đã được chứng kiến những tiếng nói đầu đời một cách rất rõ ràng của con trai mà ai nấy đều vui vẻ vô cùng. Đầu tiên là lúc mẹ cho con ăn cháo/cơm: Mỗi lần con ăn hết miếng cháo/cơm mẹ bón con đều nói "măm, măm, măm" - mẹ đã thử rất nhiều lần đều như vậy. Một lần khác khi con đang chơi ở phòng ngoài thì mẹ ở nhà trong lấp sau cái màn gió gọi "Bull ơi" thì ngay lập tức con quay lại và chạy vào phòng trong tìm thấy mẹ đang lấp và gọi "mẹ..." rồi nhòm vào tìm mẹ và khi thấy mẹ thì cười khúc khích trông đáng yêu vô cùng ý. Mẹ thật sự không ngờ con lại giỏi đến thế đâu ạ. Tối qua, cả nhà đã trở về Hà Nội và trước khi đi ngủ tự dưng mẹ nghe thấy con gọi rất to "bà..." và lúc khác là "bà ơi" rất rõ ràng làm cả bố và mẹ nghe thấy mà ngạc nhiên vô cùng vì con trai đáng yêu của bố mẹ đã biết nói những tiếng nói đầu đời nghe thật đáng yêu biết bao. Bố mẹ ôm con vào lòng và cảm thấy thật hạnh phúc biết bao khi đứa con trai bé bỏng của mình đã biết nói. Cầu trời phù hộ cho con của mẹ luôn khoẻ mạnh và ngoan ngoãn bởi con chính là tình yêu, là lẽ sống của bố mẹ con yêu ạ. :Kiss::LoveStruc:

Đây là link bài viết của mình bên hoccungbe.com. Các mẹ vào vote cho cháu nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều ạ.

http://www.hoccungbe.com/cuocthi/creative/creative_news_detail/1129