hôm nay em xin pháp Mod và Admin cho em được nhờ vài ngày đừng chuyển toppic của em ...

tình hình là hôm trước mình đi chùa xin thuốc chữa bệnh cho mẹ ở chùa kỳ quang 2 ở chùa này nuôi dạy rất nhiều cô nhi mồ côi, bị bỏ rơi, các em khuyết tật... trong thời gian chờ lấy thuốc ghé thăm và chơi với các bé thấy thực sự cảm động và thấy cuộc sống của các bé ở đây thiếu thốn rất nhiều ... quần áo thì lần lượt hết lớp bé này rồi đến lớp bé khác, rách rồi nhưng vẫn phải tận dụng vì không còn đồ, đồ chơi có rất ít ... nói chung cái gì cũng thiếu, mình có trao đổi với 1 sư ở chùa thì biết chùa làm rất nhiều việc thiện như nuôi dạy cô nhi, khuyết tật, khám chữa bệnh, châm cứu miễn phí cho người nghèo, dạy nghề, hướng nghiệp cho các con nghiện mới cai ....dù rất nhiều tấm lòng hảo tâm giúp đỡ về mặt tiền bạc, vật chất nhưng chùa vẫn thiếu thốn vô cùng nhất là các em nhỏ, số lượng em nhỏ đông, lượng sữa hàng ngày rất lớn nhà chùa rất cố gắng để đủ cho các em xong cũng không đủ mà đặc biệt là thuốc men cực kỳ thiếu... vì vậy mình mong các mẹ có tấm lòng hảo tâm giúp đở các bé ... mẹ nào có bất kỳ thứ gì không còn dùng đến hay đã hỏng hóc nhưng vẫn còn tận dụng được ( như hộp sữa dùng dở, thuốc dành cho các bé, quần áo cũ, nôi bị hỏng hay cũ, cũi, đồ chơi...) nói chung là tất tần tật giúp đở để các bé có cuộc sống thiệt thòi này đỡ thiếu thốn hơn. tuần tới mình sẽ lại đến thăm chùa sẽ chụp một số hình ảnh cho các mẹ xem để hiểu hết hòan cảnh của các em... xin các mẹ hãy giúp đỡ nơi rất cần được giúp đỡ ...

mọi sự giúp đỡ xin các mẹ gửi về : chùa kỳ quang II

154/4A Lê Hòang Thái - Phường 17 - Quận Gò Vấp