Sáng nay mình vào bệnh viện nhi đồng 1, cô Viện có giới thiệu mình một trường hợp bé Nguyễn Thị Tâm , mình gặp bé mà không thể nào không xót xa :Sad:, trông bé rất thương các mẹ ah, mình chụp ảnh mà không dám nhìn lâu, đau lòng lắm.

Bé đã được báo Phụ nữ kêu gọi nhưng đến giờ bv cũng chưa thấy hồi âm về số tiền ủng hộ, mà cô Viện nói ca này phức tạp, chắc sẽ rất tốn kém

Đây là bài trên báo Phụ Nữ

Không bộ phận sinh dục, hậu môn

Đó là hoàn cảnh đáng thương của bé Nguyễn Thị Tâm (bốn tuổi) ngụ tại khu 10, ấp Hiệp Tâm 2, huyện Định Quán, Đồng Nai. Mẹ cháu, chị Nguyễn Thị Hiệp, kể: Lúc sinh ra, phần bụng dưới của cháu Tâm chỉ là một bọng nước dính liền với hai chân. Chồng chị thấy con dị dạng đã bán nhà, bỏ đi, để hai mẹ con bơ vơ.

Một tháng tuổi, cháu được các bác sĩ BV Nhi Đồng II phẫu thuật, tạo hậu môn giả và tạo đường dẫn tiểu. Lên ba tuổi, thắt lưng cháu lại nổi thêm khối u. Bác sĩ cho biết, cần phải phẫu thuật, điều trị mới có thể tạo hình hậu môn và tái tạo lại bộ phận sinh dục. Không có tiền, chị Hiệp đành mang con về quê, đi bán vé số nuôi con. Do ăn uống thiếu thốn, lại không được chữa trị nên sức khỏe cháu Tâm suy kiệt dần

Link: http://www.baophunu.org.vn/tianyon/Index.aspx?ArticleID=4458&ChannelID=173

Hình mình chụp tại bệnh viện:

Bé trông rất đáng yêu