Mình nhận được mail này từ một mẹ trên WTT. Có một gia đình có con bị tự kỷ muốn tham gia khóa học nhưng tiền học lên đến 2t800K, đó là số tiền khá lớn với gia đình anh chị. Các mẹ đọc thông tin bên dưới và cho mình ý kến nhé :LoveStruc:. Nếu các mẹ đồng ý thì mình xin ứng trước và đấu giá sau :LoveStruc:

Cám ơn các mẹ đã đọc tin :Rose:

================

Thông tin gia đình:

1) Tên, địa chỉ, điện thoại, địa chỉ email nếu có:

Vợ: Lê Thị Đông Điện thoại: 0915442 771 email: @gmail.com">donginvietnam@gmail.com

Chồng: Nguyễn Văn Hiến điện thoại : 0949909439

Địa chỉ thường trú: Ngõ 3, Xóm Chùa, Thôn Nội Am, Xã Liên Ninh , Huyện Thanh Trì , Hà Nội.

2) Hoàn cảnh gia đình

Chồng suất thân từ gia đình bố mẹ là công nhân sây dựng quê ở Nam Định,nhà có 2 anh em trai, có những tính cách được chuẩn đoán là Asperger hiện nay là công nhân công ty lắp máy Lilama lương bậc 2 theo tiêu chuẩn nhà nước được phụ cấp theo công trìng một tháng thu nhập 2,7 triệu đồng nhưng thường phải đi làm xa nhà theo các công trìng xây dựng của công ty. Không có điều kiện gần gũi chăm sóc con. Khi hết công trình thì không được trả lương.

Vợ suất thân từ gia đình bố mẹ là nông dân quê ở Thanh Hoá, hiện là nhân viên văn phòng của Công Ty TNHH Singapore về tuyển sinh du học. Lương 3 triệu 1 tháng.

Thu nhập của cả chồng lẫn vợ trước đây thì đủ cho chi tiêu và thuê nhà hàng tháng nhưng bây giờ cho con đi học ở TT và chí phí cho khám chữa bẹnh và can thiệp sớm thì không đủ, phải kêu gọi sự hỗ trợ từ ông bà nhưng ông bà chỉ có lương huu cũng không hõ trựo được gì nhiều. Ông bà bán đất rông vườn ở quê được hùn vốn được 200 triệu đồng cho 2 vợ chông mua mảnh đất ở Thanh Trì giáp với Thường Tín, Hai vợ chồng lại vay mượn họ hàng và vay từ Ngan Hàng để xây nhà ở tạm dù ở đây cho con đi học rất xa, mỗi ngày con phải đi hơn 30km để đến TT học biết con vát vả nhưng bố mẹ không có điều kiện để thuê nhà trên phố gần trường con được. Bố mẹ chỉ lo cho con được tiền học phí mỗi tháng thôi như vậy cũng đã gần như là quá sức của bố mẹ rồi. Dù thương con đứt ruột vì đường xa đi học con lại mẹt nên rất hay ốm.

3) Tình trạng của con

Con được 22 tháng tuổi,có những dấu hiệu của Tự Kỷ như hay đi nhón chân, thích nén đồ chơi, không thích chơi với các bạn cùng tuổi, gọi không quay lại, không nhìn mắt người đối diện khi được trò chuyện. Giao tiếp mắt ngắn. hay cắn và hay sờ tay chỗ kín. Không thích đến chỗ lạ. Chưa biết nói chỉ bậm bẹ vài từ như chichi cha cha, mêmê..baba chưa rõ nghĩa...Cho đi khám Bác Sỹ kết luận con vận động tinh và thô binh thường, ngôn ngữ chậm phát triển bằng 8,9 tháng tuổi. Hiểu lời nói bằng 15 tháng tuổi.

4) Lý do vì sao muốn tham gia hội thảo RDI tháng 11

Muốn tham dự hội thảo RDI vì đọc các tài liệ của các gia đình đã làm RDI trước và tài liệu được các phụ huynh đăng trên Diễn Dàn www.tretuky.com và trong nhóm nhỏ thì em rất hy vọng mình được tiếp cận ngay từ đầu với phương pháp này. Dù không có điều kiện theo một cach bài bản như các anh chị đi trước như mời chuyên gia tư vấn nhưng em muốn học hỏi để tích luỹ kiến thức cho mình mong dần dần có thể dạy con, hướng cho con bằng những kiến thức con đạt được từ các phương pháp khác và từ những gì cô giao dạy ở TT. vì em sợ hoàn cảnh em cũng không đủ điều kiện để cho con học mãi ở TT được vì học ở TT ngoai giờ học chính còn phải cho con học ngoài giờ các phương pháp khác mới mong con tiến bộ nhanh được. Nên em mong muốn có được sự giúp đợ của các nhà Hảo Tâm để mình có thể giúp con bằng chính sự nỗ lực học hỏi của bản thân.

Rất mong các nhà hảo tâm tài trợ không chỉ cho em mà cho các gia đình có khó khăn khác nữa để ai dù không may có con tự kỷ nhưng sẽ may mắn được sự giúp đỡ chia sẻ về kiến thức kinh nghiệm cũng như tiền bác từ những tấm lòng bác ái ạ.