Chào các mẹ!

Đầu năm mình có đi lễ tại Chùa Bồ Đề - Gia Lâm. Tại đây, mình được biết Sư thầy Thích Đàm Lan - trụ trì Chùa Bồ Đề có nhận nuôi 47 bé mồ côi, bé lớn nhất là 16 tuổi, bé nhỏ nhất mới 1,5 tháng tuổi. Có nhiều bé bị bố mẹ bỏ rơi lúc còn chưa rụng rốn. Nhìn các bé đủ mọi lứa tuổi sống sum vầy, hồn nhiên, vô tư mà thương vô cùng.

Nhà chùa đã nuôi dưỡng các bé nhờ vào tiền công đức của khách thập phương & sự giúp đỡ của những tấm lòng nhân ái. Tuy nhiên, sự giúp đỡ cũng ko nhiều & ko ổn định. Theo Sư thầy Thích Đàm Lan nói thì các bé đến tuổi đi học được đi học như các bạn cùng trang lứa khác, hiện tại Nhà chùa chỉ lo được cho các bé với mức bình quân khoảng 350.000 / tháng / 1 bé - các mẹ đã nuôi con thì biết với mức chi phí như vậy thì điều kiện nuôi dưỡng các bé sẽ như thế nào.

Mình post bài này lên đây để các mẹ tham khảo thêm 1 địa chỉ cần giúp đỡ. Nếu có thể các mẹ hãy giúp đỡ cho Nhà chùa có thể là tiền bạc, quần áo cũ, đồ dùng cho bé (các bé đủ mọi lứa tuổi từ 1,5 tháng đến 16 tuổi nên các mẹ có thể ủng hộ bất kỳ loại nào).

Rất mong các mẹ ủng hộ!