Các mẹ ơi,

Chiều nay BS Nguyễn Lân Hiếu gọi cho mình và thông báo về trường hợp của bé Nguyễn Chu Thái, 9 tuổi, đang học lớp 4 trường tiểu học Kim Sơn huyện Gia Lâm.

Bé bị tim (Tứ chứng Fallot), BS Hiếu cho biết năm ngoái đã định mổ nhưng gia đình không lo được tiền. BS Hiếu chuyển điện thoại, mẹ của cháu bảo là cháu bị từ nhỏ, thỉnh thoảng lại ngất xỉu. Bây giờ, BS Hiếu bảo cần mổ ngay. Chi phí khoảng hơn 20 triệu, hiện nhà bé đã có 7 triệu.

Bé là con đầu, mẹ bé bảo nhà làm ruộng, nghèo, con lại ốm đau nên không dám sinh đứa khác. ( nói điện thoại nên chỉ hỏi được vài câu)

Tuy nhiên, bé chưa nhập viện nên không thể liên lạc qua khoa C7 được. NHà bé không có số nhà hay tên phố, ở Kim Sơn, Gia Lâm, đi thẳng Cống Keo, đường 181... Còn số điện thoại liên lạc 04-8276-330 là điện thoại bác Kín (hoặc Kím, hoặc Kíu... tớ ghi tháu quá bây giờ không nhớ nữa :2: xin lỗi...) và hỏi nhắn cho chị Thụy là mẹ bé Thái.

Mình rất mong muốn có thể đi xác minh tận nơi gia đình nhà bé xem thế nào, nếu đúng hoàn cảnh như vậy thì rất mong các mẹ có thể chung tay giúp. Các mẹ nghĩ thế nào ạ?