Nhiều bạn trẻ rời quê hương thân yêu, rời xa vòng tay yêu thương của ba mẹ để lên tỉnh cũng như thành phố học tập, trải nghiệm và học cách tự lập. Có người sau khi kết thúc quãng đời làm học sinh, sinh viên thì có người sẽ chọn ở lại thành phố nhưng cũng có người thì cũng chọn trở về quê nhà làm việc để được gần bố mẹ hơn. Người chọn ở lại thành phố cũng bởi vì muốn thử thách bản thân mình, có nhiều thứ để học hỏi cũng như phát triển bản thân của mình. Có người thì thích yên bề gia thất và chọn lập gia đình vào độ tuổi sau khi tốt nghiệp, cũng có người vì lo cho sự nghiệp và cũng có nhiều người có dự định khác nhau hoặc cũng có những người chưa tìm được nửa kia và cũng có người bất mãn về mọi thứ xung quanh nhất là tình yêu nên là họ muốn rằng mình sẽ ở như thế cả đời luôn,.. Nhưng suy cho cùng thì thứ mà chúng ta muốn đạt được nhất chính là tâm được an yên, an lòng, trân trọng những gì mà mình có ở hiện tại, làm được những gì mình thích, làm gì cũng được miễn là cảm thấy luôn vui vẻ. Khi tinh thần thoải mái thì chắc chắn tinh thần của bạn cũng cải thiện được rất nhiều và có được những lựa chọn đúng đắn cho bản thân mình. Có lẽ sẽ có chút tiếc nuối, cuộc đời này vốn dĩ là như thế nó không hoàn hảo nhưng cũng đủ trọn vẹn. Bạn hãy thử nghĩ đi nhé nếu ngày xưa bạn lựa chọn khác thì rất có thể bây giờ cũng thấy chút hối hận thôi, tuổi trẻ mà làm gì khác hơn được. Cho nên hãy cứ làm những việc bạn cảm thấy "thích hơn", là được.