Nhiều khi bản thân mình tự hỏi sao nhiều người lại chịu nhiều bất công đến thế, rõ ràng họ rất tốt nhưng lại luôn nhận về mình những điều thiệt thòi mà thôi. Ngay cả để bản thân mình cũng thế mình cho rằng mình đối xử tốt với người ta thì chắc chắn đến một ngày nào đó người ta sẽ tốt lại với mình nhưng không. Càng lớn trải qua nhiều hơn trong cuộc sống tôi mới nghiệm ra một điều rằng đối xử tốt với một ai đó đó là một lựa chọn. Người trải qua nhiều biến cố thì chúng ta cũng bắt đầu hiểu hơn về cuộc đời, có những thời khắc gây go nhất tưởng rằng không thể qua được nhưng mà cuối cùng thì chúng ta cũng sẽ mạnh mẽ bước qua một cách bất ngờ, nó vượt ngoài sức mong đợi của bản thân. Rồi đến một lúc chúng ta nhìn lại chúng ta sẽ thấy những gì bạn trải qua thật xứng đáng, và gì bạn bỏ ra sẽ được đền đáp, những khoảnh khắc vui vẻ và thành công sẽ đến với bạn thôi. Bạn cũng hiểu mà phải không có một số người đến bên cạnh bạn và nhờ họ mà bạn trở nên tốt hơn, sau bao nhiêu chuyện bạn sẽ nhận ra một điều bạn sẽ ngày càng yêu mến bản thân hơn. Nhưng rồi có một vài người bạn rất yêu, rất thương, dành hết tâm can dành cho họ nhưng đến một lúc nào đó họ vẫn phải rời xa bạn. Tuy đau lòng lắm nhưng lại khiến bạn trưởng thành nhanh hơn, tới mức bản thân cũng phải ngỡ ngàng. Cuộc sống đơn giản thế thôi, có đôi lúc thấy mình ngốc nghếch thế nhưng đó là cuộc sống. Hãy tận hưởng nó một cách cởi mở nhất.