hình ảnh

Tôi trước giờ chưa từng hiến máu. Dạo gần đây nghe các bạn làm cùng kể quá trình họ hiến máu. Tôi thấy cảm kích vô cùng. Tôi tin rằng việc gì có ích, tích cực , luôn có một sức ảnh hưởng ngầm vô cùng mãnh liệt. Từ sau đó, tôi nói với chính mình các bạn ốm yếu, mỏng manh mà họ làm được, vậy mình cũng nên hành động. Thế nhưng nghịch lý của ý thức và hành động luôn xảy ra trong chúng ta. Nói đến đây chắc các bạn thấy hình ảnh mình trong đó đúng không?

Như một nhân duyên mà luật hấp dẫn đã tạo ra và ảnh hưởng lên con người chúng ta. Mọi công đoạn vô tình được sắp xếp và cho tôi một cơ hội chỉ trong vài ngày sau. Tôi được công ty sắp xếp khám sức khỏe định kì vào sáng ngày thứ 4 tại bệnh viện Vạn Hạnh. Tuy nhiên, việc đột xuất phát sinh, tôi đi khám vào sáng thứ 3. Điều thú vị là sáng ngày hôm đó, Hội Chữ Thập Đỏ đến lấy máu tình nguyện của y bác sĩ. Biết được tin này, sau khi hoàn tất khám bệnh, tôi không ngần ngại hỏi bạn nhân viên bệnh viện quản lý hồ sơ khám bệnh cho tôi. Bạn vui vẻ trả lời và hướng dẫn tôi đến nơi ấy.

Khi đến chỗ lấy máu, tôi thấy rất đông cán bộ, y bác sĩ, của bệnh viện và vài bạn trẻ ngồi sẳn chờ đến lượt . Trong lúc chờ đợi, tôi miên man trong sự lâng lâng của lần đầu tiên, lòng hơi bồn chồn chút ít, nhưng tâm trí thì an yên lạ thường.Tôi quan sát các chiến sĩ áo blouse trắng xung quanh mình. Ngay thời điểm này, Họ đối với tôi thật sự cao cả các bạn ạ. Họ vừa làm việc tận tình hỗ trợ bệnh nhân không kể giờ giấc. Công việc đòi hỏi phải tập trung cao về tin thần lẫn thể chất. Nhưng khi được kêu gọi tình nguyện , họ tham gia rất nhiều, cho đi những giọt máu quý báu của mình.

Rồi dòng suy nghĩ chợt tắt, chị nhân viên kêu tôi ngồi vào ghế để lấy máu. Khoảng tầm 15 phút , tôi được cho biết đã xong. Chị nhẹ nhàng rút kim ra khỏi tay tôi, tôi không cảm giác đau gì cả. Tôi ngồi để giữ cho vết kim không chảy máu chừng 10 phút. Trong lúc này, cô gái mặc đồng phục bệnh viện ngồi kế bên, mặt tái xanh, người mềm nhũn, chợt ngã sang một bên không ý thức. Thấy vậy, cô bạn đồng nghiệp vội đỡ lấy, họ thao tác đầy chuyên nghiệp, làm tôi bất ngờ. Hai người khác vội chạy tới, tôi thấy họ bấm vào huyệt nhân trung của cô ấy và sau đó họ dìu cô vào giường phía trong căn phòng để nằm nghỉ.

Với tôi đã có lần đầu tiên. Tôi tin chắc luôn có rất nhiều hành động đẹp đang diễn ra hằng ngày trong những góc nhỏ cuộc sống. Hành động đẹp không lựa chọn người thực hiện nó. Vậy nên, hãy bắt đầu từ suy nghĩ tích cực hôm nay, việc còn lại hãy để vũ trụ lắng nghe và hồi đáp cho bạn ngày mai.

asmallcorner.com - góc nhìn, cảm nhận cuộc sống