Cuộc sống có thể đôi lúc không theo ý bạn mong muốn nhưng cũng đừng nản lòng vì mọi mọi thứ đều có cách giải quyết của nó. Bạn đừng nghĩ ngợi quá nhiều đến những điều tiêu cực. Giảm bớt những suy nghĩ khiến bạn không vui tự khắc tâm hồn cũng nhẹ nhàng hơn. Ai trong đời không gặp chuyện này thì sẽ gặp chuyện khác nhưng hãy luôn giữ cho mình lòng thanh thản trước mọi sóng gió của cuộc đời. Hãy chia sẻ cùng nhau những 'mẹo' nhỏ để giúp bản thân và mọi người thấy bình yên và thanh thản với đời nào. 

Muốn lòng thanh thản hãy tự tư vấn lương tâm bản thân mình mỗi ngày. Đừng dành thời gian quá nhiều cho việc giận hờn hay ghét bỏ gì ai, ở đời không ai hoàn hảo cả không thể bắt họ theo ý mình nếu như họ không muốn. Khi bạn dành thời gian cho việc đó thì sẽ khiến cho bạn cảm thấy bất an và nguy hơn là có những hành động không đúng đắn, suy nghĩ không thông lại nói ra những điều tổn thương người khác cũng như tổn thương chính mình. Có thể không giàu có như mong muốn nhưng lòng mình phải thật thanh thản bạn nhé.

Nếu nhiều lúc thấy mỏi mệt, tâm can bạn bị khuấy động quá thì hãy dành cho chính mình nghỉ ngơi một chút để tĩnh lặng. Chỉ cần 5 đến 15 phút thôi hít thở thật sâu, tập trung và giúp cho tâm hồn được nghỉ ngơi, lắng đọng. Hãy cố gắng loại bỏ những suy nghĩ phiền phức hay những lo lắng không đâu, thái quá để giữ cho lòng bình an, chỉ cần thế bạn sẽ thoải mái sống vui khỏe và ngủ ngon giấc hơn.