Bạn luôn sống về điều gì? Và mục tiêu sống của bạn là gì? Đương nhiên là mỗi người sẽ có một cái mục tiêu sống riêng của mình, và đôi lúc người ta sẽ có những cái động lực khác nhau khiến cho người ta cảm thấy là bản thân mình sống vì những thứ đó chứ không phải là vì những cái điều tiêu cực khác. Nhưng đối với bản thân mình thì mình luôn sống với những ước mơ, và mình luôn muốn theo đuổi chính ước mơ của mình, bởi vì cái đam mê trong mình nó đã quá lớn rồi cho nên mình không thể nào từ bỏ được. Thì bạn cũng đã thấy đó, nếu Như trong bạn có một cái ước mơ, một cái hoài bão nào đó rất là mãnh liệt và cháy bỏng trong con tim của bạn thì đương nhiên là bạn sẽ theo đuổi cái giấc mơ của mình đến cùng. Sẽ không có gì ngăn cản được bạn theo đuổi đam mê của mình đâu, cho nên là chúng ta hãy sống hết mình với những mơ, lúc nào cũng cố gắng hết sức vì những điều đó nó sẽ không làm cho bạn thất vọng về sau này đâu. Chúng ta luôn muốn là bản thân của mình sẽ thành công trong tương lai, và cái điều lớn lao nhất cách là theo đuổi và thực hiện được cái ước mơ của mình.

Ai cũng muốn bản thân của mình thực hiện được ước mơ mà mình đã ấp ủ bao lâu nay hết. Như vậy thì bạn cũng đã biết cái mục tiêu sống của mình là gì rồi, mình sống vì những ước mơ của mình, sống hết mình vì chính đam mê, chính những cái điều mà mình cảm thấy bản thân của mình vui vẻ nhất khi mà mình đạt được nó. Sẽ không có ai cản bước bạn trên con đường bạn đi đến thành công đâu, chỉ cần bạn có đam mê, có dũng cảm, và có sự nỗ lực thì chúng ta sẽ luôn có những cái điều tốt đẹp trong cuộc sống. Và ông trời sẽ không phụ lòng bạn vì bạn đã có cho mình cái niềm đam mê cháy bỏng đó, và chỉ cần thêm sự nỗ lực, và cần thời gian của chính bạn nữa thì chắc chắn bạn sẽ đạt được những gì mà bạn mơ ước. Cho nên là hãy đặt mục tiêu sống của chúng ta là sống với nhau ước mơ, chứ đừng sống vì những người mà chỉ khiến cho chúng ta cảm thấy thêm đau khổ trong cái cuộc sống này.