Mình đọc được một câu rất là hay chính là cho dù bạn có thể nào thì thế giới kia vẫn sẽ thay đổi mà thôi. Thế giới sẽ chẳng có gì thay đổi kể cả khi bạn khóc. Dù rằng ở thời điểm hiện tại bạn có đau khổ như thế nào nhưng hãy cố gắng vượt qua nỗi đau đó Bởi vì có như thế bạn sẽ càng ngày càng trở nên mạnh mẽ hơn. ơn mình cảm thấy một điều rằng đôi lúc ngay cả khi chúng ta là một người mạnh mẽ nhưng sẽ vẫn cần có một người bạn bạn kế bên tên và có thể dựa vào vai mà khóc. Chính vì như thế mình khuyên thật lòng  yêu là một chuyện nhưng khi quyết định kết hôn thì hãy kết hôn với người mà bạn thích chuyện trò với người đó, vì khi bạn già đi, bạn sẽ phát hiện ra rằng thích chuyện trò là một ưu điểm lớn. Có thể nói là chúng ta phải dành phần lớn thời gian đời người cho việc đợi chờ. Có thể nói chờ đợi rất nhiều câu chuyện có thể bạn đang chờ đợi một chuyện gì đó kết thúc hoặc bạn đang chờ đợi một cái gì đó sẽ đến với bạn trong nay mai hoặc bạn đang chờ đợi một cái gì đó sẽ bắt đầu đầu đối với bạn. Nhưng có bao giờ bạn tự hỏi rằng bạn nên tốn thời gian chờ đợi để được cái gì hay không? Cuộc đời này vốn dĩ rất là nhiều thứ phải lo lắng và suy nghĩ cho nên bắt buộc vỏ bọc của bạn khỏe mạnh mẽ để có thể tự quản lý bản thân mình nhưng thật sự đã đến lúc bạn phải đối diện với sự thật phũ phàng trong cuộc sống của chúng ta và nhờ đó thực sự thay đổi chính bản thân của mình rồi đó. Có một điều chiều sự thật nếu như bạn đối diện với cuộc sống của chính mình thì bạn sẽ càng ngày càng trở nên mạnh mẽ hơn và từ đó bạn cũng sẽ quý trọng những thời gian của mình và cố gắng để phát triển nó những điều mà bạn từng nghĩ rằng bạn không thể thực hiện được.