Bạn có bao giờ cảm thấy bản thân của mình hối hận vì một điều gì hay chua? Nhưng mà cho mình hỏi rằng tại sao là bạn cảm thấy hối hận vì điều đó? Vậy tại sao chúng ta phải hối hận trong khi ít nhất chúng ta đã dám thử một lần trong đời? Không phải ai cũng có dũng cảm để mà có thể làm những gì mà họ muốn, bởi vì họ không biết rằng cái điều mà chờ đợi họ trong tương lai đó là gì, là một tương lai rộng mở tươi sáng, hay là một cuộc sống bế tắc mà không có lối ra. Cho dù là như thế nào đi chăng nữa thì mình khuyên bạn một lần ít nhất phải nên thử, dám thử dám làm thì chúng ta mới có thể đạt được những gì mà chúng ta muốn, cũng giống như những người thành công người ta dám thử, dám làm và sẽ có ngày họ sẽ thành công. Nếu như bạn dám thử dám làm như vậy thì chắc chắn là bạn sẽ không hối hận vì bất kỳ điều gì cả, bởi vì ít ra thì bạn cũng đã dám thử thách chính bản thân của mình, và dám đương đầu với những cái điều mà không ai dám cả thì bạn sẽ là một người phi thường hơn những gì mà bạn nghĩ đó. Cho dù là chúng ta có gặp bất cứ chuyện gì, hay là có những cái điều xấu xảy ra chăng nữa thì chúng ta cũng phải luôn có những cái định hướng tích cực cho chính bản thân của mình. Đừng quá bi quan rằng chúng ta không thể làm được những cái điều đó, trên đời này có rất là nhiều người làm được vậy tại sao chúng ta không tự tin rằng bản thân của mình lại làm được giống như người khác chứ. Hãy cứ làm theo những gì mình muốn thôi, bởi vì tuổi chúng ta còn trẻ cho nên là hãy cứ hết mình với những thứ mà chúng ta muốn, và hãy làm những thứ mà chúng ta cho rằng bản thân mình đủ tự tin để mà có thể chiến thắng những cái thử thách đó. Và đừng hối hận về điều gì cả ít nhất là bạn đã dám thử một lần trong đời, cho dù là có chuyện gì xảy ra thì cũng không hối hận với những gì mà mình đã làm nhé.