Bạn có thể là cuộc sống này đối xử với chúng ta rất là gì và này nọ hay không? Bởi vì bạn nhận ra một điều rằng đó là dù cho cuộc sống này có tốt đẹp đến đâu, có màu hồng đến đâu thì cho dù bạn gặp phải chuyện gì chăng nữa thì chắc chắn một điều rằng bạn phải nên chấp nhận và đối mặt với cái sự thật phũ phàng đó mà thôi. Bởi vì trong mỗi câu chuyện đó sẽ có nhiều cái tình tiết khác nhau, và theo những người kể thì mỗi câu chuyện đó là những câu chuyện khác nhau nhưng sự thật chỉ có một mà thôi, và chúng ta phải đối mặt với cái sự thật đó của chính mình. Nếu như bạn làm ra một cái việc gì đó mà không muốn ai biết cả, nhưng khí hậu quả nó xảy ra thì bạn phải chấp nhận và lãnh cái hậu quả đó của bản thân mình. Đôi khi có nhiều sự thật nó khiến cho bạn cảm thấy rất là sốc và bạn không thể nào tin vào mắt của mình được. Nhưng bạn phải biết rằng cuộc đời này đã đối xử với bạn như thế nào, và ai cũng vậy thôi không phải lúc nào cuộc sống này cũng màu hồng cả đâu, đôi lúc nó cũng hồi rất là phũ phàng đối với bạn, không phải chỉ riêng một mình bạn mà tất cả ai cũng vậy.

Khi mà họ biết được cái sự thật mà không như họ tưởng tượng, bởi vì chúng ta không thể nào biết trước được là cái điều gì xảy ra với mình. Và khi mà cái sự thật đã được phơi bày và chúng ta không thể nào tin được đó là sự thật, và ai cũng sẽ có những biểu cảm giống như vậy và cái cảm xúc nó khó tả lắm khi mà mình biết được những cái sự thật như thế. Và người ta nói sự thật mà lúc nào nó cũng ghê gớm hết, đến mức mà chúng ta không thể tin được. Cho nên chúng ta phải học cách biết chấp nhận sự thật, và sống trong cái sự thật đó đừng bao giờ trốn tránh nó. Cái gì đến thì nó sẽ đến chúng ta không thể nào trốn tránh nó suốt cuộc đời này mãi được, cho nên học cách chấp nhận là tốt nhất.