Khi bạn đã quá mệt mỏi với mọi thứ, bạn mất phương hướng trước nhiều ngã rẽ của cuộc đời, bạn đã trải qua quá nhiều thương tổn,... hãy để bản thân được nghỉ ngơi và detox cho tâm hồn của bạn với 5 bước sau:

Tạm dừng mọi việc để nhận thức lại: Tạm dừng lại hoạt động bạn đang làm, tìm cho mình không gian yên tĩnh để xem những điều tâm trí mình muốn bằng cách lắng nghe cơ thể. Cơ thể sẽ cung cấp thông tin trực tiếp về trạng thái tinh thần cho bạn, chỉ cần bạn dừng lại một chút để đón nhận và giải mã chúng thôi.

hình ảnh

Chấp nhận bản thân: Dù là điều tiêu cực hay tích cực hãy đón nhận chúng. Dù dễ dàng hay khó khăn cũng hãy chọn cách đối diện. Dù bạn chưa thật sự thành công như mình mong muốn nhưng hãy chấp nhận vì bạn đã cố gắng.

Xây dựng liên kết cảm xúc với người bạn tin tưởng: Tạo dựng kết nối với mọi người xung quanh sẽ giúp bạn hình thành khả năng sẻ chia, cảm thông, cởi mở, chấp nhận cảm xúc của chính mình. Khi bạn mở lòng ra, cảm xúc tiêu cực sẽ nhanh chóng tan biến và năng lượng tích cực sẽ đến với bạn.

Vận động: Hãy thực hiện vài động tác vươn vai, đi dạo vài vòng,...Vận động sẽ giúp bạn thư giãn và giải phóng cảm xúc tiêu cực rất tốt.

Dọn dẹp không gian sống: Một không gian sống sạch sẽ, gọn gàng cũng là liều thuốc hữu hiệu cho tâm trạng của bạn. Do đó, hãy biến không gian sống của bạn thành một nơi bình yên để cân bằng cảm xúc của mình.