Đã có bao giờ bạn muốn mình trở lại là một con người của mình trước kia hay chưa. Và bạn chưa bao giờ cảm thấy rằng là mình hài lòng với bản thân của mình hiện tại. Trên đời này có rất là nhiều người có suy nghĩ như vậy, không chỉ riêng mình tôi và tôi biết có rất là nhiều người đang có những cái suy nghĩ này giống tôi, và hãy cho tôi biết bạn có đang hài lòng với bản thân của mình hiện tại hay không? Đôi khi chúng ta cảm thấy là bản thân của mình nó hiện tại nó quá là khác so với bản thân của mình ngày trước, ngày trước mình là một người sống vô tư vô lo vô nghĩ, nhưng bây giờ thì quá khác có lẽ là do dòng đời thay đổi, và có rất là nhiều cái biến cố xảy ra với mình khiến cho mình phải trở thành một con người khác hoàn toàn và bản thân của mình thì lại không muốn như vậy. Cái việc thay đổi này thì chắc chắn là chúng ta không thể nào than trách ai được cả, bởi vì khi mà chúng ta thay đổi đôi khi chúng ta còn không thể biết được là mình đã thay đổi khi nào. Và cái việc gì nó đã làm mình thay đổi đến mức như vậy, và đôi khi có những người đã đánh mất chính bản thân của mình và trở thành một con người khác hoàn toàn không còn là mình của lúc xưa nữa.

Và khi mình nhìn lại cái việc thay đổi đó, và cảm thấy nó quá là nhanh so với suy nghĩ của mình, và mình không thể ngờ là cái thời gian trôi qua bản thân của mình đã thay đổi nhiều đến như vậy và làm mình nhớ lại bản thân của mình hồi lúc xưa, và ước rằng bản thân của mình có thể được quay trở lại cái lúc mà bản thân chưa thay đổi để có thể đánh thức bản thân rằng không nên trở thành một con người mà hiện tại mình không có chút hài lòng nào cả.