Bạn có biết là chúng ta thường hay mắc kẹt giữa những điều gì hay không? Đối với bản thân tôi thì tôi cảm thấy rằng bản thân của mình bị mắc kẹt giữa tình yêu và gia đình. Tôi không biết phải diễn tả như thế nào nhưng thật ra thì gia đình tôi rất là khó và lúc nào cũng nghiêm khắc về cái chuyện yêu đương của tôi, mặc dù bây giờ tôi cũng đã hơn 20 tuổi rồi. Tôi nghĩ ở cái độ tuổi này thì tôi đã đủ cái sự hiểu biết phải đủ chín chắn để mà có thể tìm cho mình một người thích hợp để mà có thể đi đến cái chuyện yêu đương trai gái. Nhưng gia đình tôi thì lúc nào cũng nghiêm khắc về cái chuyện yêu đương của tôi phải và không muốn tôi phải dính líu vào những cái chuyện yêu đương này quá nhiều. Cho nên là hầu như khi mà tôi quen ai phải và bắt đầu tìm hiểu một ai đó mà gia đình tôi biết được thì sẽ ngăn cản rất là nghiêm khác, cho nên là lúc nào tôi cảm thấy bản thân của mình bị mắc kẹt giữa tình yêu và gia đình. Và khi có ai đó hỏi tôi rằng nếu như tôi có sự lựa chọn giữa tình yêu đích thực của đời mình, và chính gia đình của mình thì tôi sẽ lựa chọn như thế nào? Tôi cũng không biết phải trả lời như thế nào, nhưng mà thường thì khi mà con người ta bị đưa vào có hoàn cảnh như vậy thì người ta sẽ lựa chọn gia đình thay vì tình yêu. Bởi vì tôi nghĩ rằng cho dù là người mình yêu có tốt với mình nhiều đi chăng nữa, có đối xử với mình tốt như thế nào thì cũng không bằng gia đình của mình.

Tuy đã biết là gia đình tôi có hơi nghiêm khắc với tôi một chút, nhưng cũng vì là lo cho bản thân của tôi, và sợ bản thân của tôi phải bị cám dỗ bởi tình yêu. Và tôi cũng biết là gia đình của tôi yêu tôi rất là nhiều cho nên mới lo lắng cho tôi nhiều đến như vậy, cho nên người ta mới nói rằng không ở đâu bằng gia đình của bạn cả. Cho dù là có chuyện gì đi chăng nữa thì lúc nào gia đình cũng ở bên cạnh bạn, và cùng bạn vượt qua mọi chuyện, và gia đình luôn luôn xuất hiện những lúc mà bạn cần. Cho nên là dù như thế nào đi chăng nữa thì mình vẫn cảm thấy là không ở đâu bằng chính gia đình của mình cả.