Bạn thường hay đi tìm sự bình yên bằng cách nào? Bạn có hay bỏ mặc và lãng tránh hiện thực để mà đi tìm cái sự bình yên cho chính bản thân mình hay không? Và bạn có nghĩ rằng cái điều đó sẽ khiến cho bạn cảm thấy bình yên, và lòng nhẹ nhõm hơn nhiều hay là không? Chúng ta đừng nên bao giờ đi tìm bình yên bằng cái cách mà bỏ mặc và lãng tránh cái hiện thực mà bạn đang sống, và bạn đang cố quên đi những cái gì đang xảy ra ở hiện thực để mà tự mình đi tìm chính mình thì chắc chắn là bạn sẽ không bao giờ cảm thấy lòng mình bình yên được đâu. Bình Yên là khi bạn chấp nhận sự thật, và bạn buông bỏ mọi thứ để mà có thể lòng bạn được nhẹ nhõm nhất có thể, chứ không cứ mãi suốt cuộc đời này bạn cứ lãng tránh hiện thực của mình, và không muốn đối mặt với nó, không thể chấp nhận thì làm sao lòng bạn có thể được yên bình chứ. Cho dù là bạn có đi đến đâu đi chăng nữa, đi xa đến mấy thì trong lòng bạn luôn có những cái phiền phức đó, luôn tồn tại những cái điều đó thì làm sao bạn để cho lòng mình được nghỉ ngơi được chứ đúng không. Nếu như bạn muốn lòng mình được bình yên hơn, thì bạn hãy nên đối diện với sự thật, và đối diện với hiện thực của chính mình, bạn hãy nên chấp nhận cái nào buông bỏ được thì buông bỏ, còn cái nào mà chúng ta tiếp tục được thì hãy cứ tiếp tục. Cuộc đời này nó vốn là như vậy đó, đôi khi chúng ta phải trải qua nhiều cái sự thăng trầm, nhiều cái sự thử thách và khó khăn thì chúng ta mới có thể trưởng thành hơn được. Và nếu như chúng ta muốn đi tìm sự bình yên mà lại quên đi và lãng tránh cái hiện thực của chính mình thì điều đó là không nên đâu. Hãy đối mặt với chúng, và để cho đầu mình được nhẹ nhõm hơn khi không có một chút suy nghĩ phiền não gì trong đầu nữa.