Đây là kinh nghiệm của nhà mình, mình chia sẻ lên đây để các mẹ cùng học hỏi. Hồi trước bé nhà mình cũng còi cọc và lười ăn lắm ạ. Hồi 2 tuổi cứ bê bát cháo ra là chạy và khóc, rồi nôn ọe các kiểu ... Đến bữa ăn là cả nhà như đánh vật. Con biếng ăn và giảm cân, mình lo lắng rất nhiều. Dù thử mọi cách, bé vẫn lười ăn. Vì vậy, mình đã lên diễn đàn nuôi con đọc và tìm hiểu những cách trị chứng biếng ăn của các mẹ bỉm sữa có kinh nghiệm. Nhờ đó, mình biết được thông tin cho trẻ uống vitamin B1 sẽ kích thích khả năng thèm ăn và giúp trẻ tăng cân nhanh chóng. Tìm được cách trị chứng lười ăn vừa đơn giản vừa hiệu quả, mình ra hiệu thuốc và mua một lọ vitamin B1. Sau vài ngày sử dụng, bé nhà mình có thể ăn hết một tô cháo dinh dưỡng. Đặc biệt, bé luôn đòi uống sữa tươi nhiều lần trong ngày. Mình biết, B1 là vitamin, không phải lo lắng khi cho con uống.

Đấy đôi khi con biếng ăn có thể do thiếu chất hoặc vitamin nào đó thôi. Đồng thời tránh cho trẻ ăn không đúng giờ giấc hay ăn quà vặt trước bữa ăn. Bổ sung vitamin cho con.

Chúc các mẹ may mắn