Con gái em cũng được hơn 1 tuổi rồi em chăm sóc con cũng cẩn thận lắm nhưng không hiểu sao mà cứ thay đổi thời tiết chút hay giao mùa là con em hay bị ôm nhất là ho có đợt kéo dài cả tháng uống kháng sinh hết đợt này đợt khác chẳng khỏi gì cả, mà con thì cứ ngày càng sút cân, em chia sẻ với lại 1 chị cùng cơ quan chị mách em cách trị ho cho bé bằng lá Húng Chanh, cũng bán tín bán nghi nhưng mà nhà em ở quê thì lá Húng chanh nhiều vô kể nên em làm theo.

Húng chanh em rửa sạch để khô nước sau đó thêm 3 quả quất vào rồi cho máy xay sinh tố xay nhuyễn, cho ra chén bỏ thêm 1 ít đường phèn vào và mang đun hấp cách thủy (có thể bỏ vào nồi cơm khi nấu cũng được nha) rồi đun chừng khoảng 15-20 phút thì bỏ ra và lấy nước này cho con uống ngày khoảng 5 - 6 lần gì đó, trong vòng 1 tuần con em đã hết ho đấy. Mừng ơi là mừng mà không phải dùng kháng sinh chứ, đấy mọi người cứ bảo kháng sinh là hiệu quả chứ nhiều bài thuốc dân gian còn hiệu quả hơn mà chẳng bị ảnh hưởng tới sức khỏe của con sau này.

Các mẹ nhà mình con ai bị ho cứ áp dụng xem nhé, kiên trì là sẽ có hiệu quả ngay à, chứ kháng sinh thì chẳng tốt gì cả, từ giờ em cũng sợ dùng kháng sinh cho con rồi.