Em suýt bị trầm cảm sau sinh đấy các mẹ.

1 tháng ở cữ vừa rồi đúng là ác mộng của em. Ác mộng phần vì vết thương hành, phần vì không được tự do tắm rửa, con quấy khóc liên tục cả ngày lẫn đêm khiến em không ngủ nghỉ gì được. Nhưng đó cũng chưa là tất cả khi con em nhưng em không được chăm theo ý mình mà cứ phải nghe theo mẹ chồng.

Khổ nhất là vụ mặc tã cho con đó các mẹ. Thiệt em như phát điên khi ở trong một căn phòng kín bít bùng và khai rùm mùi nước đái trẻ con suốt cả tháng. Nghĩ sao mà mẹ chồng em và chồng em nhất quyết bắt em “thả rông thằng nhỏ” của con không cho mặc tã với lý do: sợ hăm tã, sợ mông con lở loét, sợ ảnh hưởng khả năng sinh sản sau này :( Mặc dù em giải thích đó là những… tin đồn thiếu cơ sở khoa học, còn nếu sợ hăm tã thì chỉ cần chọn loại tã tốt, phù hợp với con và chịu khó thay tã, vệ sinh cho con thường xuyên thì đâu có ảnh hưởng gì nhưng cả hai vẫn nhất quyết không chịu.

Mẹ chồng suy nghĩ lạc hậu đã đành, chồng em tư tưởng hiện đại vậy nhưng cũng nghe lời mẹ chồng khiến em muốn phát điên cãi nhau liên tục, hễ gặp là cãi thôi ạ. Âm mưu “tẩy não” không thành, thế là em phải dùng hạ sách ngày đi tắm cho con 2 -3 bận với lý do… khai quá không chịu nổi.

Trời không chịu đất thì đất cũng phải chịu trời, cuối cùng mẹ chồng em cũng chịu thua các mẹ ạ. Sáng hôm sau khi đi thể dục về, bà vào phòng đưa cho em bịch tã Goodry Ultrathin rồi bảo em mặc cho con đi, nhưng chỉ được mặc một lúc thôi chứ không được mặc cả ngày nha.

Hí hí, em mừng rơn khi nhận bịch tã từ tay mẹ chồng. Hỏi bà sao mua tã Goodry Ultrathin mà không chọn loại khác thì bà bảo mấy người bạn tập thể dục cùng nói tã đó mỏng lắm nên không lo ảnh hưởng đến “cu tí” của con đâu.

Trời, tưởng đâu bà đã được đả thông tư tưởng chứ ai ngờ… Nhưng mà kết quả vậy cũng khiến em vui rồi. Chia sẻ xíu nữa là tã Goodry Ultrathin ổn lắm các mẹ ạ, mềm, mịm, thấm hút tốt và đặc biệt mỗi lần thay tã cho con sờ vào mông vẫn khô ráo và thoáng mát nhé! Mẹ nào có con nhỏ đang loay hoay chưa biết chọn loại nào thì cho con dùng thử nha!