Chào các mẹ, số là con em hay bệnh vặt, mỗi lần con bệnh là cả nhà ai nấy đều sốt ruột theo. Nói đâu xa, mới tuần trước con bị phát ban đỏ, em thì định bồng đi bác sĩ khám trong khi mẹ chồng nhất quyết bảo: “Phát ban thì cần kiêng gió, trùm chăn kín và tắm nước khổ qua cho con, vài ngày sẽ tự khắc khỏi, chen lấn đi khám bác sĩ chi cho mệt…”. Đấy, mẹ chồng cứ thích chăm cháu theo kinh nghiệm dân gian nên thỉnh thoảng 2 mẹ con cứ bất đồng quan điểm hic. Rối hết cả lên nhưng em chẳng biết hỏi ai để thuyết phục mẹ chồng ạ.

Cũng hên sao chồng em lên tiếng: “Sốt phát ban mà kiêng gió, kiêng tắm là sai nhé. Con mình đang sốt nhẹ nên không cần đi bác sĩ, vợ nên lau mát cho con bằng nước ấm, uống thuốc hạ sốt và cho con ăn thức ăn dễ tiêu như cháo, súp, sữa…”

Trước giờ chồng em hiếm khi đọc sách về sức khỏe nên em sinh nghi, chưa kịp hỏi thăm thì được ổng cho biết là ổng đã hỏi bác sĩ rồi. Hoá ra, chồng em được ai chỉ cho ứng dụng VieVie. Ứng dụng này giúp mình kết nối và nhận lời khuyên từ các bác sĩ chuyên môn, khi có thắc mắc về vấn đề sức khỏe thì cứ lên VieVie hỏi là được tư vấn ngay các mẹ nha. Nhờ vậy mà em với mẹ chồng mới “ngoan ngoãn” làm theo những gì bác sĩ tư vấn và con em đã khỏe hẳn sau ba ngày các mẹ ạ :D

Công nhận cách này tiện lợi và thú vị quá, nên em vừa nhờ chồng cài ứng dụng VieVie cho cả em và mẹ đây, thiết nghĩ các mẹ nhà mình cũng nên biết đến ứng dụng này nên em chia sẻ cho nhiều mẹ cùng biết ạ! Mà em nghe nói sắp tới VieVie còn tổ chức sự kiện “Quẳng gánh lo đi để sống khoẻ” có bác Huỳnh Văn Sơn và Lý Hải – Minh Hà nữa. Mọi người cùng tìm hiểu nha!