Đừng lướt qua bài này... bạn sẽ có cách nhìn mới cho mình khi bắt đầu kiếm tiền online

1.Sáng tạo nội dung

Xây kênh tiktok/youtube, viết blog chia sẻ về thai giáo, cách chăm sóc bé, ăn dặm, nuôi dạy con thông minh,nuôi con bằng sữa mẹ,…

Làm các video hướng dẫn, chia sẻ về kiến thức chăm con khoa học, nuôi con khỏe mạnh, hướng dẫn ăn dặm,…

Có rất nhiều bạn Influencers ( người có ảnh hưởng) ngách này nổi tiếng mà bạn có thể tìm học hỏi VD: Chuyện nhà Linh Bí, Ăn dặm mẹ Cam,…

Khi nội dung tiếp cận đúng người có nhu cầu, bạn sẽ có nhiều nguồn thu nhập từ affiliate, hợp tác với các nhãn hàng mẹ và bé để quảng cáo SP,..

2. Bán SP hữu hình

Các sp liên quan tới nhu cầu mẹ và bé như bỉm tã, sữa, quần áo, đồ ăn dặm,… trên các sàn TMĐT như Shopee, Tiki hoặc xây kênh THCN để trực tiếp bán hàng & thu hút KH tiềm năng mà không bị phụ thuộc nền tảng

Cách này đòi hỏi các mẹ phải am hiểu thị trường, nghiên cứu KH và tìm ra nguồn cung sp chất lượng

3.Tạo dịch vụ tư vấn online

Xây dựng group/ nhóm FB, Zalo.. dành riêng cho những người quan tâm đến chăm con , nuôi con,.. để chia sẻ thông tin, kinh nghiệm và lời khuyên hữu ích

Kèm theo thiết kế các gói dịch vụ coaching 1:1 online để hỗ trợ người muốn tư vấn riêng, vừa trao đi giá trị vừa tạo ra thu nhập

4. KD sản phẩm số

Tạo sp số như ebook/ khóa học online chất lượng về ngách mẹ bằng cách gói kinh nghiệm thành các video chia sẻ, hướng dẫn,.. marketing và bán sp số đến ba mẹ cần.

KD sản phẩm số là một dạng top của kinh doanh bằng chất xám, mình chỉ cần tạo 1 lần mà sử dụng mãi mãi

Chúc bạn tìm ra cách kiếm tiền online phù hợp khi đã, đang và sẽ bước vào vai trò mẹ bỉm sữa nhé

Đừng quên follow mình để cùng nhau chinh phục hành trình kiếm thu nhập online cho mẹ bỉm nha.

FB của mình là Hoàng Dung ( cô gái mặc  áo xanh đội mũ trắng nhé :> )

hình ảnh