Hôm trước dắt con đi siêu thị, gặp ngay chị hàng xóm cũ ở gần nhà cách đây 1 năm, vui vẻ chào hỏi các kiểu xong chị “tương” thẳng một câu chê thằng cu Bo nhà em sao nay ốm thế làm em tổn thương hết sức huhu! Trong khi Bo nhà em 3 tuổi, nặng 14 kg rưỡi, cao 97 cm, em theo dõi kỹ càng lắm các chỉ số đều đạt chuẩn và trộm vía lần nào đi khám định kỳ bác sĩ cũng khen con khỏe. Thế mới biết bây giờ sao vẫn còn nhiều người giữ tư tưởng trẻ con thì phải thật là mập mạp, thật là bụ bẫm thì mới tốt ghê cơ! 

Nuôi con đương nhiên ai cũng muốn đem đến những điều tốt nhất cho con mình rồi và em cũng không ngoại lệ. Từ khi cu Bo còn nhỏ, em đã rất chú trọng vấn đề bổ sung dinh dưỡng đúng cách cho con. Cũng không quá quan trọng việc con nhìn bụ bẫm mập mạp đâu, em chỉ cần con khỏe mạnh, các chỉ số đạt chuẩn là đủ rồi! Tiêu chí nuôi con của em là bé phải tốt từ bên trong trước đã thì mới có nền tảng vững vàng để phát triển toàn diện về sau được. Vậy nên em luôn cố hết sức để con có một hệ miễn dịch tốt, ít ốm vặt, hệ tiêu hóa cũng phải khỏe mạnh để hấp thu được đa dạng dưỡng chất, dễ dàng phát triển toàn diện chứ không đơn giản chỉ cần tăng cân nhiều là được. 

Đó là lý do vì sao em luôn ưu tiên tìm những sản phẩm giúp con tăng cường một trong hai yếu tố này hoặc cả hai thì càng tốt. Dạo gần đây sản phẩm em thấy “ưng” nhất phải chia sẻ ngay với các mẹ là thực phẩm bổ sung Nestlé NAN Optipro Kid phiên bản mới tinh, vừa bổ sung thêm dưỡng chất HMO. Dưỡng chất cực “đỉnh” này thì chắc phần lớn chị em đã từng nghe nói tới vì khả năng giúp hệ vi sinh đường ruột của con phát triển tốt, ngăn chặn các tác nhân gây bệnh và hỗ trợ hệ miễn dịch của con phát triển khỏe mạnh hơn! Một điểm nữa là sản phẩm còn bổ sung thêm canxi và vitamin D3 hỗ trợ phát triển chiều cao, Omega-3 và vitamin A tốt cho thị lực, trí não cùng hàng loạt dưỡng chất khác như đạm, chất xơ, vitamin C... 

hình ảnh

Em để hình NAN Optipro Kid mới luôn cho các mẹ kiếm nè!

Em tìm hiểu thì thấy NAN Optipro Kid chỉ dùng đường lactose có trong sữa, không hề dùng đường mía sucrose ngọt lịm mà vị vẫn ngon, giúp con tập thói quen ăn uống lành mạnh từ nhỏ luôn nên càng thích, hộp nhỏ 115ml hay 180ml mang đi đâu cũng tiện. Cực kỳ khuyến khích các mẹ nào có “tiêu chuẩn” nuôi con như em thì nên thử liền nhen!

hình ảnh

Chị Đinh Ngọc Diệp cũng cho con dùng NAN Optipro Kid nè cả nhà! Hộp nhỏ tiện lắm nên mang đi đâu cũng được luôn!

Em thì vậy rồi đó, còn tiêu chuẩn nuôi con khỏe của các mẹ là gì? Có giống em không? Bình luận ở dưới cho em biết để mọi người dễ chia sẻ với nhau hơn nha!