Các mẹ ơi, em đang lăn tăn vụ uống vitamin bà bầu quá. Hôm vừa rồi đi xét nghiệm, bác sĩ ở Việt Pháp bảo em không cần uống mấy loại tổng hợp, bổ sung mình Sắt, axit Folic và Canxi là đủ. Em lại bị cơ địa thiếu máu, giảm tiểu cầu khi mang bầu nên phải bổ sung liều gấp đôi. Nhưng thú thực hồi mang bầu đứa thứ 1 uống mấy thứ này em hãi đến tận xương tủy. Ngày nào cũng canh nhà vệ sinh hàng tiếng mà không thể đi được. Không uống thì không sao, chứ uống canxi và sắt vào là táo bón kinh khủng. Vì thế mà giờ em cũng sợ luôn không dám dùng cái gì hết.

Bác sĩ theo dõi em thì bảo không thể không uống vì ảnh hưởng trực tiếp đến em bé, em bé sinh ra sẽ dễ xanh xao và thể lực không tốt. Em để ý lại thì đúng là thằng đầu nhà em da trắng nhưng xanh như tàu lá ấy, 16 tháng mới biết đi nên cũng lo lo đứa thứ 2 này. Nhưng uống mấy thứ em đã từng uống thì quả thật còn hơn cả tra tấn nên em đang muốn hỏi kinh nghiệm các mẹ xem các mẹ đã từng uống loại Canxi và Sắt nào mà không táo bón, lại hấp thụ tốt không ạ? Thằng đầu em nuôi đã gian nan lắm rồi nên giờ em sợ lắm, cũng muốn con phải trộm vía tí từ trong bụng mẹ để sau cho đỡ vất vả.

Các mẹ có kinh nghiệm gì chỉ cho em nhé. Em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.