Chào các mẹ, em xin được kể về trường hợp của gia đình em và nhờ các mẹ cho ý kiến ạ! Hai vợ chồng em cũng không phải thuộc dạng quá giàu có nhưng tiếc gì thì tiếc chứ chuyện đầu tư cho con cái học hành, vợ chồng em luôn sẵn sàng.

Chuyện là thế này, con gái em 8 tuổi, đang học tại một Trung tâm Anh ngữ có tiếng. Bé học ở đây đã được 2 năm rồi ạ. Gia đình em cho bé luyện cả 4 kỹ năng nhưng chú trọng kỹ năng nói để tạo điều kiện cho bé đi du học. Ấy vậy mà không hiểu sao bé học biết bao chương trình tiếng Anh mà vẫn không biết cách ứng dụng. Khi giao tiếp với ba mẹ hay người nước ngoài, bé không nói được câu nào hoàn chỉnh, chỉ nói răm rắp trong sách vở mà thôi. Vợ chồng em lo quá, cứ đà này thì không những không có kết quả gì mà còn tốn kém nữa.

Em lên mạng tìm hiểu những Trung tâm Anh ngữ khác. Tình cờ, em xem được clip thuyết trình của một bé học tại Trung tâm Anh ngữ Major Education. Bé chỉ mới học ở đây 1 năm thôi mà đã tự tin đứng thuyết trình lưu loát rồi. Em còn ngạc nhiên hơn vì các từ vựng mà bé nói rất lạ, dù chủ đề chỉ xoay quanh động vật, thực vật.

Thấy thì thích vậy đó nhưng cũng phải thú thật với các mẹ là em chưa nghe đến Trung tâm Anh ngữ Major Education này bao giờ. Nếu học tiếng Anh mà con có thể ứng dụng tốt thế này thì còn gì bằng nữa. Có mẹ thông thái nào đã cho con học ở đây, cho em xin review với ạ!