Chào các mẹ bỉm sữa!

Hôm nay em xin chia sẻ với các mẹ về cách tập cho con bú bình. Con trai em nay được hơn 7 tháng rồi ạ. Lúc trước e chỉ cho con ti mẹ thôi, nhưng hôm bữa em bị mất sữa nên phải tập cho con bú bình. Thiệt là gian nan các mẹ ah, cứ đưa bình vô là con cắn núm rồi nhìn mẹ cười, đầu thì cứ dụi vào vú mẹ, thương lắm cơ. Con không chịu bú bình nên em phải đút từng muỗng, ui chao ơi vừa mỏi lưng-mỏi tay- mỏi cổ mà được có 40ml, mất cả nửa tiếng mà được có nhiêu đó các mẹ ah. Vừa phải cho con ăn dặm, vừa phải đút sữa, em stress lắm luôn các mẹ ạ. Chồng đi làm cả ngày nên chỉ có mình em chiến đấu với con thôi, :(. Tuần trước bà Ngoại có gọi điện hỏi thăm cháu, em cũng kể cho mẹ nghe đang cho cháu uống sữa bằng muỗng. Mẹ mới chỉ cho e là cho con uống nước bằng bình trước, cho con quen với núm sữa rồi mới cho con bú sữa bình được. Em đã làm theo cách này từ hôm thứ 2 đến hôm nay là ngày thứ 6, em pha thử cho con bú thử 60ml, mới đầu cu con ngậm ngậm rồi mút một hơi hết cả bình sữa luôn. Tối đến em pha tiếp 120ml, cu con cũng bú 1 hơi là hết. Em mừng quá các mẹ ạ, liền lên đây để chia sẻ với các mẹ cũng đang khổ sở vì đang tập cho con bú bình ạh. Chúc các mẹ thành công nhé, hihi