Em muốn hỏi các mẹ là có tin điều này không ạ?

Tối qua chồng em quăng cho cái link báo bảo đọc đi, có bà lang ở ngoài Bắc khẳng định có thể thay đổi được giới tính thai nhi đó!

webtretho

Chẳng là em đã sinh 2 đứa con rồi, đều là gái cả và chồng em là cháu đích tôn nên cũng áp lực chuyện con trai. Chồng em vì áp lực của ba mẹ, của dòng họ nên cứ năn nỉ em đẻ thêm con suốt. Anh bảo, đẻ thêm lần này nữa thôi không đòi nữa. Chiều chồng thế là em tiếp tục thả và sáng qua mới thử que 2 vạch chỉ sau 1 tuần quan hệ (đẻ như gà các mẹ nhỉ :() thôi các mẹ ạ, thì tối ổng quăng cho em chuyện bà lang này.

Mà copy cụ thể đoạn này nè:

“Cô Thuỷ ơi, con có chị cho con số của cô, nghe nói cô có thuốc để sinh con theo ý muốn phải không ạ?”, bệnh nhân hỏi. Bà Thuỷ đáp: “Nhà cô chữa thuốc vô sinh, nếu mang nhiều lượng pH thì cho diệt lượng pH để “nó” tăng lượng kiềm thì sẽ được con trai. Chồng mà mang nhiều lượng X thì trừ X tăng Y “nó” sẽ được”.

Người bệnh hỏi tiếp: “Cháu có 2 đứa con gái rồi, giờ muốn có con trai. Cháu có bầu 2 tuần nay rồi, uống thuốc có được không ạ?”, bệnh nhân hỏi tiếp. “Nếu 2 tuần, 3 tuần thì vẫn được bởi vì nó là phôi thai. Còn 2-3 tháng nó hình thành rồi thì không được nữa”, bà Thuỷ trả lời điện thoại. Bà dặn dò thêm: “Cháu phải uống 24 ngày thuốc, mỗi ngày 1 gói, 1 gói đấy cho thêm 7 ngọn lá ngải, cộng với 9 bát nước sắc cạn đi lấy 3 bát uống 3 bữa. Lá ngải chỉ cần 7 lá thôi cũng được hoặc 7 ngọn ngắn để làm phép thôi. Bỏ luôn cùng vào thuốc để sắc”. Chốt lại câu chuyện, bà Thuỷ dặn bệnh nhân nữ ở Hà Tĩnh chuyển 1,3 triệu đồng vào tài khoản cho bà, đến chiều hôm sau sẽ nhận được thuốc.

Xong bảo em thấy thế nào, bảo tuần này em thu xếp công việc 2 vợ chồng cùng đi một chuyến.

Hức, em vừa nghe thế bỗng nổi điên rồi sực cho chồng 1 trận, áp lực phải sinh bằng được con trai đã khiến ổng mù quáng mất rồi. Trên đời này làm gì có chuyện hoang đường như thế chứ, các mẹ có nghĩ vậy không ạ? Giới tính của con trong bụng làm sao có thể thay đổi được chứ.

Lần vào cái link chồng quăng, em thấy có rất nhiều người cũng có niềm tin mù quáng như em chồng em, tin vào việc có thể làm thay đổi được giới tính thai nhi nên vội vàng vào đây chia sẻ vài dòng (em hi vọng ngôi nhà webtretho của mình đông người nên những thông tin của em sẽ có tác dụng)

Đầu tiên em xin nói về "huyền thoại" bí kíp sinh con trai con gái

- Chế độ ăn uống

Việc này em cũng đã từng đọc rất nhiều tài liệu. Theo đó, các tài liệu đưa ra ba mẹ có thể sinh con trai con gái như ý nếu tuân thủ chế độ ăn uống nghiêm ngặt như sau. Cụ thể, nếu muốn sinh con trai ba mẹ cần tăng cường ăn nhiều thực phẩm tốt cho tinh trùng Y, ngược lại chú trọng vào thực phẩm tốt cho tinh trùng X.

- Tính ngày rụng trứng

Theo nghiên cứu, tinh trùng X giúp sinh con gái có thể sống được từ 3 - 5 ngày, ngược lại, tinh trùng Y chỉ sống được khoảng 3 đến 4 ngày trong cơ thể phụ nữ. Và người ta dựa vào điều này để giúp các cặp vợ chồng chọn được thời điểm quan hệ hợp lý nhất. Và bí quyết để sinh con trai là vợ chồng nên kiêng quan hệ khoảng 5 đến 7 ngày trước khi trứng rụng. Bắt đầu tiến hành quan hệ trước ngày rụng trứng 1 ngày và trong ngày trứng rụng.

- Tăng cường diệt tinh trùng X hoặc Y

Tinh trùng Y mặc dù có tuổi thọ ngắn hơn tinh trùng X nhưng bù lại nó di chuyển nhanh hơn, còn tinh trùng X chậm chạp hơn. Do đó bạn sẽ được khuyên trước khi "giao ban" nên dùng nước rửa có tính kiềm để rửa âm đạo nhằm ngăn chặn bước tiền của tinh trùng X, nhờ vậy khả năng sinh con trai sẽ cao hơn.

Tuy nhiên các bí kíp trên cũng chưa có cơ sở chắc chắn và xác suất thành công không cao hiện vẫn đang được tiếp tục nghiên cứu để đi đến kết quả cuối cùng, thế cho nên các mẹ đừng đặt niềm tin thái quá vào đây nhé!

Thứ 2, chuyện hình thành giới tính ở thai nhi

Không biết các mẹ có biết không chứ giới tinh ở thai nhi không phụ thuộc vào người mẹ mà hoàn toàn phụ thuộc vào người cha. Hic, em đã từng chứng kiến rất nhiều trường hợp, mà cụ thể là em luôn. Khi em sinh con gái thứ 2, mẹ chồng thất vọng đến nỗi đã nói trước mặt em rằng em không biết đẻ nên chỉ sinh toàn con gái thôi. Và em, trong cơn khùng đã nói lại với bà: “Tại sao mẹ lại cho rằng đó là lỗi của con, lỗi của anh T ấy chứ, vì việc sinh con trai gái có phải do con quyết định đâu, do anh T cả đấy!”. Thế là từ đó về sau bà im luôn, không nói chuyện này với em nữa.

Theo đó, sau khi giao hợp, tinh trùng của chồng sẽ được phóng vào trong âm đạo của vợ. Tiếp đó tinh trùng sẽ bắt đầu hành trình gian khổ của mình để đi tìm trứng. Nếu tinh trùng đủ khỏe mạnh để vượt qua các rào cản gặp được trứng thì sự thụ tinh sẽ diễn ra.

- Nếu tinh trùng X tìm được đến trứng trước để thụ tinh thì bạn sẽ mang thai con gái.

- Nếu tinh trùng Y tìm được đến trứng trước để thụ tinh thì bạn sẽ mang thai con trai.

Không có chuyện chuyển đổi giới tính thai nhi???

Trở lại chuyện này, tuy em không phải là bác sĩ hay nhà nghiên cứu nào, nhưng như lời khẳng định của bà lang “Cháu có 2 đứa con gái rồi, giờ muốn có con trai. Cháu có bầu 2 tuần nay rồi, uống thuốc có được không ạ?”, bệnh nhân hỏi tiếp. “Nếu 2 tuần, 3 tuần thì vẫn được bởi vì nó là phôi thai. Còn 2-3 tháng nó hình thành rồi thì không được nữa” là hoang đường hết sức. Vì vậy các mẹ trước khi làm gì cũng nên tìm hiểu thật kỹ mọi thông tin chứ đừng vội mù quáng tin lời quảng cáo uống thuốc bậy bạ nhé kẻo chẳng còn đứa con nào trong bụng luôn đấy ạ!

Vài lời chia sẻ cùng các mẹ, các mẹ đừng ném đá em nhé! Em bức xúc quá ạ!

webtretho

Ảnh mang tính chất minh họa

Xem thêm các bài viết khác

http://www.webtretho.com/forum/f73/doan-xem-ban-se-co-con-gai-hay-con-trai-chi-voi-1-chiec-nhan-2302899/

http://www.webtretho.com/forum/f92/co-nhung-dau-hieu-nay-la-mang-thai-con-gai-phai-khong-cac-me-1970468/

http://www.webtretho.com/forum/f92/om-nghen-nhieu-thuong-la-con-trai-hay-con-gai-220589/

Xem thêm clip về sự hình thành giới tính ở thai nhi
http://www.webtretho.com/video/wp-content/uploads/sites/43/2017/05/FMgRjQsa9s-480x270.jpg