Có mẹ nào xem clip của Merries chưa ạ, clip về bộ ba siêu nhí cực đáng yêu: bé Lí Lắc, bé Kiu Kiu và bé Haha đấy. Em cứ xem mãi thôi vì thích bé Kiu Kiu lắm cơ. Kiu Kiu cũng trạc tuổi con gái nhỏ của em nhưng sao cô bé có thể thoải mái thể hiện tình cảm, quan tâm đến những người xung quanh như vậy nhỉ? Hẳn là do con luôn được nuôi dạy trong môi trường tốt, được mẹ hỗ trợ tối đa để con có thể thoải mái vui chơi, thoải mái thể hiện và làm điều con thích.

Em chợt nghĩ có khi vì nhờ tã Merries êm ái, mềm mại quá nè, cũng giống tính cách bé nên bé luôn dịu dàng, không hề khó chịu, thoải mái thể hiện.

Thấy Kiu Kiu thích sơn móng tay, chơi đồ hàng cùng mẹ, lúc mẹ mệt còn biết lấy gối cho mẹ thiệt yêu gì đâu. Bé còn thích cho cá ăn, khám bệnh cho vịt. Em nghĩ là để dạy bé những điều này, chắc chắn mẹ phải luôn ở bên cạnh, trò chuyện, tập cho bé biết quan tâm chăm sóc người thân ngay từ khi còn nhỏ. Em chợt nghĩ mình phải dành nhiều thời gian cho con hơn, chơi với con nhiều hơn mới có thể dạy con được. Các mẹ thấy có đúng không ạ?