Chuyện là em đã nghe nhiều mẹ đồn ở Bình Dương có trung tâm tiêm chủng đạt chuẩn 5 sao từ lâu rồi, nhưng mãi đến hôm qua em mới bồng con đi "thử nghiệm". Vừa cho con tiêm vaccine phòng bệnh do não mô cầu BC vừa "test hàng" xem VNVC có xịn như lời đồn không, tiện cả đôi đường luôn phải không các chị hehe.

Thôi em review ngay và luôn với các chị đây: Đến đây chích mệt lắm các mẹ ơi, vì chích xong con chẳng chịu về, đến hôm nay thằng bé còn đòi mẹ cho đi chích ngừa nữa cơ! Ôi, chuyện động trời các chị ạ, vì con em trước đây hễ nghe chích ngừa là trốn, vậy mà nay cứ nằng nặc đòi “Đi chích, đi chích”, em mệt quá cơ :D :D

VNVC là Trung tâm tiêm chủng dành cho Trẻ em và Người lớn các chị nhé. Trung tâm tọa lạc ở số 567 Đại lộ Bình Dương, P. Hiệp Thành, TP. Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương. Đi từ Bến Cát chạy tới trạm thu phí Suối Giữa, rồi chạy tầm 1-2 km nữa theo quốc lộ 13 hỏi là ra nha các chị. Trung tâm nằm sát bên công viên Thanh Lễ, làm việc tất cả các ngày trong tuần, sáng từ 7h-12h, chiều từ 1h-17h nghỉ. Nếu chị nào bận quá thì cho con đi chích vào cuối tuần, mà nhớ đi giấc chiều cho đỡ đông nha.

VNVC công viên Thanh Lễ, Bình Dương có không gian rộng rãi, thoáng mát, nhiều cây xanh nên không sợ nắng nha các chị ơi. Đi sâu vào bên trong còn có bãi cỏ cực đẹp nhé. Với lại sân rộng tha hồ bé chạy nhảy luôn ạ!

Bên ngoài còn có hai cái chòi dễ thương thế này đây, có sẵn bàn ghế cho phụ huynh thong thả ngồi chờ luôn nhé!

Nhân viên tại VNVC đông, nhẹ nhàng và vô cùng nhiệt tình. “Thượng đế” được đón ngay từ ngoài cổng, có bảo vệ che dù cho nữa nhé. Vô trong sẽ có mấy cô nhân viên hướng dẫn mình lấy số, đăng ký tiêm và tư vấn kỹ lắm trước khi quyết định ạ!

Không gian bên trong cũng rộng vô cùng nhé, chưa bao giờ em đi một trung tâm tiêm chủng nào mà rộng rãi đẹp đẽ, sạch sẽ như VNVC. Diện tích rộng nên em đếm sơ sơ ở VNVC Công viên Thanh Lễ, Bình Dương có gần 50 phòng khám và tiêm, có thể phục vụ đến 3.000 lượt khách, đội ngũ bác sĩ, điều dưỡng, nhân viên được luân chuyển liên tục từ TP. HCM mỗi ngày. Thế này thì chẳng bao giờ sợ chờ đợi lâu các chị nhỉ.

Trước khi khám sàng lọc trước tiêm và tiêm, các “thượng đế” sẽ được tư vấn về thông tin vaccine, chương trình ưu đãi và các gói vaccine nếu có nhu cầu mua gói ạ!

Bác sĩ ở đây rất tận tình và nhẹ nhàng với các bé đó ạ! Con em lúc đầu sợ lắm, nhưng sau khi được các cô điều dưỡng dỗ dành bé quên sợ luôn. Thế nên em nói rồi, đi chích ở VNVC sướng lắm, con vui mà mẹ nhàn tênh hà...

Phòng tiêm nào cũng được trang bị tủ vaccine hiện đại lắm nhé. Em có vào trang web của VNVC: https://vnvc.vn/danh-muc-vac-xin-hien-co/ để check các loại vaccine thì thấy tại đây có đủ tất cả các loại vaccine cho cả người lớn và trẻ em, kể cả một số vaccine hiếm. Nên các chị không phải lo thiếu thuốc đâu ạ!

Thường thì bọn trẻ thấy chích là sợ hãi khóc thét, nhưng ở VNVC em thấy các bé ít khóc khi tiêm, có khi còn cười nắc nẻ khi được các cô trò chuyện. Các cô được huấn luyện kỹ năng chích không đau nên các con hợp tác lắm ạ!

Còn đây chính là “thủ phạm” khiến các bé chích xong không chịu về đây ạ! VNVC có khu vui chơi rộng, sạch sẽ, rất nhiều trò chơi và nhiều bạn cùng chơi nên chích ngừa xong con em phải chơi chán chê mới chịu về.

Còn đây là quà dành cho các mẹ mua gói tiêm, quà siêu xịn sò. Nếu chích lẻ, mẹ sẽ được nhận quà là balo hoặc ly thủy tinh cao cấp, cưng lắm. Chưa hết, ở đây còn rất nhiều ưu đãi khác nha các mẹ: miễn phí khám sang lọc trước khi chích, miễn phí giữ xe, wifi… VNVC cũng luôn chuẩn bị đầy đủ nước uống, bỉm tã cho bé, khăn giấy ướt… để “Thượng đế” thoải mái nhất khi đưa con đến tiêm chủng.

Điều em ưng nhất là dù dịch vụ quá xịn nhưng mức phí phải trả lại rẻ đến bất ngờ, tiền khám đã miễn phí, giá vaccine lại rẻ hơn mấy trung tâm chích ngừa khác, hỏi sao không yêu chứ các chị ơi!

À, tinh tế lắm nha, VNVC còn có toilet nhỏ cho các bé, các cô lau dọn thường xuyên, có máy xông tinh dầu đầy đủ, sạch sẽ. Sau chích 30 phút theo dõi, điều dưỡng sẽ khám lại, đo nhiệt độ cho bé, rồi cho về.

Trước đây em từng cho con đi khám nhiều nơi rồi mà không ưng vì nơi thì chật chội, nơi thì dơ hoặc quá mắc. Chỉ khi đến VNVC Công viên Thanh Lễ em mới cảm nhận được mình là “thượng đế” dùng dịch vụ chứ không phải chen chúc, chờ đợi. Nói chung là cứ sạch sẽ nhẹ nhàng, dịch vụ hoàn hảo mà giá cả phải chăng là hài lòng lắm luôn ;) ;)