Mình hiện tại đã là mẹ của 2 đứa con nên khi đọc thấy các bài viết cũng như vấn nạn về tình trạng nạo phá thai mình thực sự thấy thương cũng như thấy đáng trách cho những người làm mẹ. Đối với những người bắt buộc thì mình không nhắc tới nhưng đa phần là do sự thiếu hiểu biết của các bạn trẻ thời nay, chỉ vì ngây dại và bị dính bầu khi còn quá trẻ xong lại phá thai vừa hại sức khỏe cũng như làm khổ các con.

Nói cách khác, các bạn đang tự chôn vùi giấc mơ và hoài bão của mình. Thậm chí chỉ nghĩ đơn giản phá thai là xong. Các bạn đâu có biêtd rằng đằng sau hậu quả phá thai là rất nhiều hệ lụy kèm theo. Cụ thể như ảnh hưởng tới sức khỏe, gây hiện tượng rối loạn kinh nguyệt hoặc mất kinh, sót thai, tắc vòi trứng….

Những hậu quả

Nghiêm trọng hơn là dẫn tới vô sinh. Ngày nay, mình thấy rất nhiều gia đình hiếm muộn, đi chữa các kiểu để có được con. Trong khi nhiều bạn thì dễ dàng mang thai mà không biết trân trọng lại phá bỏ. Mình viết bài này với mong muốn các bạn trẻ còn đang bồng bột hãy nhìn nhận xa hơn để thấy được hậu quả khôn lường của vấn đề phá thai.

Và hãy biết kiểm soát bản thân đừng nên dễ dàng tin vào những lời mê muội và ham muốn nhất thời để rồi dẫn tới mang bầu nhưng bản thân không đủ năng lực nuôi dưỡng và rồi lại tìm đến bác sĩ và phá thai vừa tội bé vừa khổ bản thân nha.