Chào các mẹ! Mấy ngày nay có việc này cứ làm em lấn cấn mãi, chẳng là hôm bữa bà cô họ qua nhà thăm ngay đúng lúc em đang giặt quần áo cho con. Đồ của bé thì em toàn tự giặt tay thôi, sau khi giặt bột giặt xong còn cẩn thận ngâm bằng nước xả cho thơm, vì quần áo con nhỏ rất hay bị ám mùi trớ sữa, chất thải. Em hay dùng mấy loại hương hoa cho người lớn thấy cũng thơm không vấn đề gì. Thế mà bị bà cô mắng ngay một trận vì cái mùi nước xả nồng nặc, đến người lớn ngửi còn cảm thấy khó chịu. Hơn nữa con nhỏ nghe mùi này nhiều cũng có thể ảnh hưởng đến khứu giác của bé nữa.

Nghe bà cô nói em cũng hơi giật mình, trước giờ không nghĩ nhiều đến vấn đề này, mùi nước xả em đang dùng đúng là có hơi nồng nhưng em cứ đinh ninh là mùi thơm thôi nên chẳng gây hại gì. Nay nghe cô nói cũng chú ý quan sát con hơn thì thấy con không thoải mái với mùi này thật, thỉnh thoảng quần áo mới giặt xả cho con mặc ngay thấy bé cũng cựa quậy khó chịu. Nhưng không dùng nước xả, quần áo lại ám mùi sữa, tã khó chịu lắm, theo các mẹ em nên hay không nên ngưng dùng nước xả vải cho con ạ? Nếu dùng thì nên dùng loại nào mùi dịu nhẹ với con nhỏ ạ? Tư vấn giúp em với !