Con em mới hơn 2 tuổi thôi các mẹ ạ, mà cứ bắt đầu chuyển mùa là y như rằng bị bệnh. Từ hồi 1 tuổi đến giờ cứ vào viện như cơm bữa, gặp bác sĩ còn nhiều hơn đi chơi. Mới 2 tuần trước con bị cúm kéo dài gần 1 tuần, biếng ăn biếng uống, người teo tóp hẳn. Chưa kịp bồi bổ cho con lên cân lại thì bắt đầu thấy nóng sốt. Em thức trắng đêm. Thấy con cứ sốt rồi hạ, hạ rồi sốt, em lo quá. Đang có dịch sốt xuất huyết, em sợ con mắc bệnh thì khổ nên vội đưa đi viện. May quá con chỉ bị viêm họng nên hành sốt mãi không khỏi. Mấy ngày nay, con bệnh nhưng cả nhà mệt theo. Bị viêm họng nên con cũng lười ăn hẳn, quấy khóc, người cứ hâm hấp sốt khiến con bứt rứt, khó chịu, không còn vui đùa như trước nữa.

Thời điểm giao mùa trẻ hay bệnh quá các mẹ ơi, các mẹ có kinh nghiệm chăm con thế nào để tránh mấy bệnh giao mùa không ạ, chỉ giúp em với.

Mà đâu phải chỉ trẻ con thôi các mẹ ạ, nhà em người lớn cũng bị lây cảm cúm theo, thật khó chịu. Mẹ nào có bí quyết phòng tránh chia sẻ cho em biết với để có thể chăm sóc cả nhà khỏe mạnh.

http://img.webtretho.com/images/sales/2014/loan.bui/lam_gi_khi_tre_ho_ga_2.jpg