Em là một bà mẹ bỉm ,rất thích tìm hiểu và áp dụng những cách thức  kinh nghiệm hay của người  đi trước để áp dụng vào cách chăm con và nuôi dạy con nhỏ.

Vì thế mà trong quá trình chăm con nhỏ em đã rút được cho mình một số mẹo hay,giúp con khỏe mạnh.

Em xin chia sẻ lên đây cho các mẹ đang vừa mới sinh em bé .

Thời kì con mọc răng là thời kì đánh dấu một mốc thay đổi về sự phát triển của con,thông thường ,các bé sẽ có biểu hiện nóng sốt trong giai đoạn này...

Mặc dù có rất nhiều cách chia sẻ giúp các con không bị sốt trong thời kì lên răng sữa,nhưbg hầu như không mấy khả quan.

Và với bài kinh nghiệm dưới đây của em,thì khi em đã hướng dẫn cho kết quả 30 mẹ thì các con đều có một kết quả như nhau....

Cách làm như sau:khi em bé vừa tròn 3 tháng 10 ngày ( ta thường nói nôm na 100 ngày) sau sinh.

Các mẹ lấy một nắm đậu xanh nguyên vỏ (có đậu xanh tự trồng thì càng tốt).Bỏ vào nồi thêm nước ninh nhừ giống cháo.

Sau đó dùng gạc cà lưỡi của bé,cho bã đậu đó vào túi gạc.Dùng ngón tay mẹ đi và cà vào lợi của con.

Chỉ cần cà từ 3-4 lần trong ngày hôm đó là được .

Đến thời kì con mọc răng sữa,mẹ hoàn toàn yên tâm vì con sẽ ăn ngoan,chơi ngoan vac răng vẫn lên đều.Khi nào con cười trắng hàm thì mẹ mới biết con mọc răng.

Chúc các mẹ áp dụng đúng và thành công!!

Có mẹo hay thì cùng nhau chia sẻ nhé các mẹ!

Mong rằng chúng ta là một cộng đồng lớn mạnh trong việc chia sẻ mọi kinh nghiệm  trong tất cả các lĩnh vực mà chúng ta biết!!!

Thân ái!!!!!