Các mẹ ơi! Các mẹ có biết cách nào để giúp con tăng cân khỏe mạnh tránh béo phì không? Các mẹ có biết gần đầy có xu hướng nuôi con nào mới giúp trẻ phát triển khỏe mạnh dài lâu không?

Mới đây, nhờ tham gia hội thảo "Khởi đầu vững chắc, khỏe mạnh dài lâu" mình mới biết 1000 ngày đầu đời là giai đoạn quan trọng đối với sự phát triển của trẻ. Nếu biết cách lựa chọn chế độ dinh dưỡng phù hợp trong giai đoạn này mẹ có thể giúp trẻ trẻ tăng cân khỏe mạnh, phòng ngừa dị ứng.

Tại hội thảo, mình được khuyên nên kiên trì cho bé bú sữa mẹ ít nhất là trong 6 tháng đầu, vì sữa mẹ là nguồn dưỡng chất quý giá nhất và phù hợp cho sự phát triển của trẻ nhất. Trong trường hợp không có đủ sữa mẹ, mẹ nên bổ sung sữa công thức Đạm Chất Lượng có trong NESTLÉ NAN OPTIPRO HA 3. Các Bác sỹ đầu ngành chia sẻ Đạm Chất Lượng chứa hàm lượng Đạm vừa đủ khoảng 2.01g/100ml sữa đã pha nhưng Chất lượng Đạm gần với sữa mẹ. Chính vì vậy, Đạm Chất Lượng giúp bé tăng cân khỏe mạnh và phát triển tốt. Ngoài ra, kích thước Đạm Chất Lượng được tách nhỏ ra gấp nhiều lần giúp trẻ dễ tiêu hóa, dễ hấp thu và phòng ngừa nguy cơ dị ứng.

Nghĩ lại thấy quá đúng. Hôm đi hội thảo, mình biết Hoa hậu Hương Giang cũng cho con uống sữa NAN OPTIPRO HA 3. cứ roi roi, tung tăng vui vẻ lanh lợi và đáng yêu lắm. Mình đang định chuyển sang dùng sữa NAN. Các mẹ nào đang dùng sữa NAN thì cho chị/em xin tí ý kiến tham khảo nhé!!!