Các mẹ ơi, không phải chỉ có chất béo mới gây béo phì đâu nhé! Một bác sĩ mới mách cho em: Ăn quá nhiều protein (đạm) trong những năm đầu đời cũng gây béo phì và dẫn đến nhiều hệ lụy cản trở sự phát triển khỏe mạnh của con trẻ về sau.

Trẻ uống sữa công thức chứa nhiều protein có nguy cơ béo phì gấp tới 2,43 lần so với trẻ uống sữa có hàm lượng và chất lượng Đạm tối ưu. Đam cao hơn nhu cầu sẽ bị dùng làm năng lượng thay cho mục tiêu cấu trúc cơ thể, sinh ra những chất thải chứa nitơ gây hại cho sức khỏe bé và làm thận bé phải làm việc nhiều để thải chúng ra ngoài qua nước tiểu.

Để tránh thừa cân béo phì cho trẻ, ngoài việc hạn chế thực phẩm nhiều dầu mỡ, chất béo, Bác sĩ tư vấn em nên lựa chọn cho bé giải pháp dinh dưỡng có lượng đạm tối ưu. Bác sĩ cũng khuyên em dùng sữa NAN Optipro HA3 vì có hàm lượng và chất lượng tối ưu, giúp bé phát triển cân bằng, khỏe mạnh dài lâu.

Thấy thông tin này cực kỳ quan trọng mà sao mấy bà mẹ Việt Nam mình lại ít chú ý. Các mẹ nhớ lưu ý điều này khi chăm các bé nhé!!!