Con em 5 tuổi, không hiểu sao dạo này cứ bệnh suốt các mẹ ơi! Nào là sốt, khi mẹ chăm cho hết sốt thì anh chàng chuyển sang cảm, ho rồi sổ mũi lẹt xẹt cả tháng haizz. Đi khám thì bác sĩ bảo là do con em còi nên thể trạng kém, lại thêm còn nhỏ sức đề kháng yếu, chưa được hoàn thiện nên bệnh miết vậy đó ạ.

Lúc trước em cũng nghe các chị đồng nghiệp trong công ty bảo là cứ cho con đi học là con ốm. Con nhỏ sức đề kháng kém là một phần, còn một nguyên nhân chính khiến con bệnh mãi là con bị nhiễm bệnh chéo vì các bé hay chơi chung đồ chơi, một bé bệnh là vài ngày sau các bé khác cũng bị lây. Giờ thì em mới hiểu cảm giác của các chị ấy đây hic. Mà con trai em cũng thuộc dạng "có thù truyền kiếp" với thuốc luôn đấy ạ, mỗi lần mẹ chuẩn bị lấy thuốc cho uống là cu cậu chạy vào phòng lấy mền trùm kín mít nhất định không chịu uống Ôi phải nói là em với chồng vừa bực mà cũng thương con quá các mẹ ơi. Bởi vậy hôm nay em nhờ các mẹ có kinh nghiệm tư vấn giúp em cách bảo vệ con tránh khỏi bệnh nhiễm chéo, cách chăm khi con sốt, cảm với ạ! Em cảm ơn các mẹ nhiều!