“Con bị thế mà em còn mặc tã cho con à, cởi ra để mông con khô thoáng vài hôm đi em! Mà coi chừng loại tã con em mặc không hợp á, mùa này nóng nực quá trời sao em cho con mặc tã gì dày thế!”.

Phào, giờ em có thể thở phào nhẹ nhõm được rồi các mẹ :) Con em ổn rồi nên em có thời gian lên chia sẻ cùng các mẹ bí quyết làm sao để con không bị hăm tã nè!

Mới tháng trước thôi chứ mấy, em còn khổ sở vì cái mông con ngứa rát đỏ lè vì mặc tã không phù hợp. Nhìn con mới 3 tháng tuổi nhỏ xíu xiu đau, ngứa rát khóc oe oe cả đêm lẫn ngày, không ngủ được trọn giấc mà em đau lòng không thể tả. Chẳng tiếc tiền, em lùng sục khắp nơi mua thuốc đặc trị hăm tã tốt nhất dùng cho con nhưng vẫn chẳng cải thiện được tẹo nào.

Chị hàng xóm qua nhà em chơi thấy thế liền bảo:

- Con bị thế mà em còn mặc tã cho con à, cởi ra để mông con khô thoáng vài hôm đi em! Mà coi chừng loại tã con em mặc không hợp á, mùa này nóng nực quá trời sao em cho con mặc tã gì dày thế!

Rồi chị gợi ý em thử loại tã chị đang dùng cho bé nhà chị xem sao?

Thiệt, trước khi mua tã cho con em cũng chọn tới chọn lui rồi, nghĩ là dùng tã dày thì thấm hút tốt hơn cho con. Em cũng chịu khó nửa đêm thức dậy thấy tã con đầy là thay cái khác ngay. Tưởng thế là tốt mà không ngờ con bị hăm càng ngày càng nhiều.

Nghe lời chị hàng xóm, em vệ sinh mông con thật kỹ, lau khô sau mỗi lần con đi tiêu, tiểu để tránh chất bẩn, vi khuẩn có điều kiện bám vào gây hại da. Đồng thời em cũng tạm dừng sử dụng loại tã cũ, đổi loại mới cho con dùng xem thế nào.

Sợ con lặp lại tình trạng hăm tã như đợt trước nên em theo dõi kỹ lắm :( Sau 1 ngày, 2 ngày rồi 3 ngày, mừng quá mông con vẫn ổn các mẹ ạ! Rồi em tiếp tục theo dõi đến ngày thứ 4, 5, 6, 7, con không có dấu hiệu gì của hăm tã nữa. Mà đấy là em cho con mặc cả ngày lẫn đêm luôn, mỗi lần thay tã đều thấy mông con khô thoáng và mát không bị bí hơi hay mẩn ngứa gì.

Loại tã mới sờ vào cũng thích lắm các mẹ ạ: mỏng, mềm, mịn màng, co giãn thấm hút tốt ghê. Đặc biệt đêm em chẳng cần dậy thay tã cho con như trước nữa mà cả đêm con ngủ rất ngon. Bật mí các mẹ đó là tã quần Goodry Ultrathin nhé! Loại tã này siêu mỏng, siêu thấm, siêu khô thoáng luôn các mẹ ạ.

Các mẹ có công nhận không, làm mẹ tuy cực nhưng mỗi khi chọn được món nào phù hợp với con thì vui và hạnh phúc phải biết. Còn em, em mừng như bắt được cả hũ vàng á!

webtretho

Ảnh minh họa