Không biết các mẹ thế nào, chứ riêng nhà em lâu nay vẫn trung thành với truyền thống “hè là phải vui chơi”. Vì em thấy giờ tụi nhỏ học nhiều quá, trong khi thời gian vui chơi thì chẳng có bao nhiêu. Hết đến trường thì lại về nhà làm bạn với smartphone, iPad, tivi… Không nói chắc các mẹ cũng biết thừa rằng điện thoại hại lắm, không những khiến con trở nên ù lì, mắt kém, mà sóng điện thoại cũng không tốt cho trí não của trẻ nhỏ nữa.

Bởi vậy, dù bận mấy em cũng cố gắng cho con tham gia các hoạt động hè. Khi thì vợ chồng cùng con ra công viên chơi đá bóng, đánh cầu, chạy nhảy, khi thì đăng ký cho con tham gia các hoạt động ngoại khóa, dư dả thời gian hơn cả nhà em còn đi dã ngoại, du lịch nữa. Cách này không những giúp con có mùa hè tươi vui, rèn luyện tốt thể chất, mà còn giúp gia đình thêm gắn bó, vui vẻ với nhau. Chứ ngày thường vợ chồng em cũng khá lu bu, thời gian được vui chơi, gần gũi cùng con tính ra không được bao nhiêu hết

Lợi là vậy, nhưng em đang lo không biết làm thế nào để bổ sung dinh dưỡng khi con tham gia các hoạt động hè đây ạ! Vì chơi càng vui con sẽ càng mất sức, buộc mình luôn phải thủ sẵn đồ ăn, thức uống để con nạp dinh dưỡng nhanh chóng. Nhưng giờ con em giờ chỉ mới 4 tuổi thôi, cũng kén ăn lắm, nên em đang rối không biết nên bổ sung thứ gì cho con, vừa không mất quá nhiều thời gian chuẩn bị, vừa hợp với sở thích của con đây ạ!

Không biết các mẹ hay mang theo thực phẩm gì khi con vui chơi vậy ạ? Mẹ nào có con tầm tuổi con em và có kinh nghiệm trong vụ này thì mách giúp với, chứ giờ em cũng rối quá các mẹ ơi hic

https://img.webtretho.com/images/sales/2014/loan.bui/sticky.pr/vui-choi-tre-em-1.jpg