Một quan niệm thực tế của giới phụ nữ về hành trình làm mẹ là bắt đầu khi chúng ta kết hôn với một người nam nào đó. Thật tế có phải là thế? Có bao giờ bạn suy nghĩ rằng hành trình làm mẹ đã được thiết lập từ ngàn xưa vô cùng trước khi tạo dựng nên cả cõi vũ trụ. Thượng Đế đã tạo hình loài người trên trái đất là Adam và Eva để khai sinh nên dòng dõi loài người kế tục. Eva là Người Mẹ Tổ Mẫu của loài người và hành trình làm mẹ của nàng Eva cũng đã được bắt đầu từ thuở xưa ấy. Chính một lẽ ấy, điều tôi muốn gửi gắm đến các bạn là hành trình làm mẹ của chúng ta cũng đã được Mẹ Eva thiết lập ngay từ đầu tiên như thế. Dẫu rằng, hiện tại, bạn sẽ vẫn rất là trẻ trung, xinh đẹp và đơn độc nhưng cùng thời điểm này trên toàn thế giới có rất nhiều trẻ em mồ côi, nghèo khó. Chúng nó chính là hành trình làm mẹ thuộc về bạn. Xin chớ nên suy nghĩ mơ hồ, viễn vong nhưng hãy đối diện với một thực tế rõ ràng là có rất nhiều trẻ em mồ côi trên toàn thế giới đang rất cần đến bạn quan tâm, chăm sóc như một người mẹ thuộc của riêng chúng. Đó chính là hành trình làm mẹ mà Thượng Đế đã dành sẵn cho các bạn và tôi. Hãy đối diện với thực tại và sống thật đúng nghĩa của cuộc sống để bạn có thể biết được rõ ràng nhất chân lý " Hành Trình Làm Mẹ " bạn nhé!