Chào các mẹ,

Mình hiện tại sinh sống tại Anh. Con mình ngay từ sau khi sinh 1 tuần tuổi đến 14 tháng thì bị chàm da ( hay là eczema ) con bị chảy nước ở mặt, ngứa gãi chảy cả máu. Khóc suốt thương con chẳng biết làm thế nào. Bác sĩ cho con dùng khoảng 30 loại kem. Mình hỏi khắp nơi đông tây y cũng không khỏi. Bác sĩ ở Vn thì nói lớn lên con sẽ hết nhưng ngày nào cũng nhìn con ngứa ngáy khó chịu đau rát xót không chịu nổi. Mình xin đổi bác sĩ khác và kết quả là trộm vía tỉ lần mặt con giờ đã nhẵn nhụi rồi. Không ngứa ngáy. Ăn được ngủ được. Các mẹ tìm mua kem FUCIBET nhé. Con mình bị nặng lắm từ lúc bé cơ. Bao nhiêu loai thuốc ko khỏi. giờ 15 tháng , minh sống tại Anh. bác sĩ bên này cho con kem Fucibet bôi. Con đỡ và da mịn hẳn rồi. Bạn nào cần tư vấn thêm chat với mình. Mình biết gì sẽ chia sẻ với mọi ngừoi. Các mẹ tìm mua cho con đi. Để con bị chảy nước, đau rát thương lắm. Mình chia sẻ tên loại kem và thuốc uống cho con. Mẹ nào có con bị thì tìm mua nhé. Đừng để con bị đau tội lắm.

• Thuốc uống: Dạng Siro vị bạc hà dễ uống lắm

PIRITON SYRUP

• Thuốc bôi:

FUCIBET CREAM

( thuốc này hơi nặng, các mẹ bôi lớp mỏng thôi. Con mình nặng mặt chảy nước bôi 3 ngày hết. )

• Sữa tắm:

OILATUM BATH

( Không sử dụng sữa tắm và đâu gọi Johnson hoặc các loại sữa tắm thông thường vì các con phải dùng loại đặc biệt dành riêng cho trẻ bị eczema để tắm vì trong sữa tắm có chứa thuốc làm dịu giảm ngứa ngáy cho con )

Hi vọng chia sẻ của mình giúp ích được các mẹ. Mọi người cần gì cứ hỏi mình nhé.

Fb: ananhengland@gmail.com

vn: +44.7459888352