Em có 2 bé, một 8 tuổi và một 7 tuổi đều là “fan cuồng” của MILO. Nghĩ trộm vía cũng may mắn thật các chị ạ, trong khi xung quanh em có không ít trường hợp mẹ phải đau đầu vì con không chịu uống sữa, con không hợp sữa bla bla các kiểu thì 2 nhóc nhà em lại cực kỳ thích uống sữa, đặc biệt là sữa MILO. Thông thường trung bình một đứa sẽ xử hết 2 hộp/ngày, ở nhà hay đến trường, đi chơi gần hay đi chơi xa đều phải có MILO “theo cùng” mới chịu, không bao giờ la ngán thậm chí có những hôm con hút vài hơi là hết veo. Hai bé thì đều phát triển tốt mọi chỉ số, lúc nào cũng hoạt bát lanh lợi, cô giáo khen ở trường năng nổ học tốt nên em cũng gọi là yên tâm phần nào!

Hôm qua nhìn thùng sữa thấy chỉ còn lèo tèo vài hộp, thế là em lật đật vào siêu thị để mua cho con ngay, gì chứ mỗi lần hết sữa mà không có để uống là hai đứa nhà em mè nheo kinh lắm! Đến nơi tình cờ đứng ngay kệ sữa để ý chút mới thấy MILO có tận 2 loại khác nhau cơ các chị ạ, một loại để tên là MILO Bữa sáng cân bằng, loại còn lại là MILO Tiếp sức Giờ ra chơi. Ngày trước em không để ý đến vụ phân loại này đâu, cứ tưởng chỉ có một dòng MILO nên cứ mua về cho con uống thôi, giờ thấy thế này cũng thắc mắc ghê! Các chị cho em hỏi 2 loại này có gì khác nhau không ạ hay chỉ là MILO vừa thay bao bì mới? Vì theo em biết có nhiều doanh nghiệp họ cũng thay bao bì liên tục để làm mới sản phẩm của mình và đề phòng trường hợp bị làm giả với số lượng lớn nữa. Các chị ai rành vấn đề này giải đáp giùm em với nhé, con đang uống MILO nên bất cứ vấn đề gì liên quan đến sữa em đều muốn biết thật chi tiết để đảm bảo cho hai bé dùng thật đúng cách và an toàn nhất. Cảm ơn các chị nhà mình nhiều nhiều!