Các mẹ làm ơn chỉ giúp em với gấp gấp!

Em đang bị cảm cúm đến hôm nay là 2 ngày rồi, hắt hơi liên tục, nước mũi ròng ròng. Mẹ chồng em thấy em có dấu hiệu bị cảm nên không để em cho con bú vì sợ lây bệnh cho con, bà bắt em cách ly với con rồi cho con uống sữa ngoài. Cả ngày bà ôm thằng ku không cho em đụng tới, con em mới mấy tháng mà bắt xa mẹ rồi không được bú sữa mẹ nên quấy khóc dữ lắm, nhiều lúc sốt ruột chạy qua bế con mà bị mẹ chồng chửi té tát huhu. Con em từ lúc sinh đến giờ toàn bú sữa mẹ nên giờ chuyển qua bú sữa ngoài thì lạ ti nó chẳng chịu bú, mẹ chồng em phải bón từng muỗng sữa, đêm vắng hơi mẹ con cũng chẳng chịu ngủ, nghe con khóc mà chỉ biết giận bản thân mình hixhix.

Theo em tìm hiểu thì hiện tại không có thuốc cảm dành cho mẹ bầu nên em không dám uống thuốc vì sợ ảnh hưởng đến nguồn sữa của con nhưng mẹ chồng em cũng không để em cho con bú vì sợ lây bệnh của mình cho con. Giờ em hoang mang quá, các mẹ có cao kiến gì giúp em với chứ nhìn con đói mà mình tràn trề sữa thế này em xót vô cùng hix. Mong tin của các mẹ ah, em cám ơn nhiều nhiều