Dạo này trời vào hè nên nắng nóng quá các mẹ nhỉ, người lớn còn không chịu nổi huống hồ gì trẻ nhỏ. Như bé Dâu nhà em mới vào hè mấy hôm thôi mà đã bị nổi mẩn đỏ đầy người. Tội con mới hơn 6 tháng tuổi thôi nên cứ khóc suốt vì ngứa ngáy, không đêm nào ngủ ngon giấc. Mặc dù em đã rất kỹ lưỡng, tắm rửa con sạch sẽ mỗi ngày, bôi phấn rôm… mà tình trạng vẫn không cải thiện. Có hôm gặp chị hàng xóm, em đem chuyện tâm sự với chị, chị bảo: “Em đừng quá lo, dạo trước con chị cũng bị nổi đầy người, lấy lá kinh giới nấu nước tắm cho con vài hôm là khỏi ngay”.

Cách này em cũng có nghe nhiều người nói rồi, chỉ là lá cây mà có nhà chị hàng xóm đã thử dùng hiệu quả nên em ra chợ mua lá kinh giới về nấu nước cho con tắm. Không ngờ, mới tắm hai hôm, mụn đỏ chẳng những không khỏi mà càng nổi nhiều hơn.

Tá hỏa nên em ngừng tắm lá ngay, đưa con đi bác sĩ, bác khám xong rồi la em một trận nên thân luôn các mẹ ạ hic. Bác bảo, tắm lá cũng tốt nhưng nếu lá cây bị dính thuốc trừ sâu, hóa chất độc hại, chưa được mẹ làm sạch đúng cách thì sẽ thành thảm họa. Mà trẻ nhỏ như con em thì da đặc biệt mỏng và nhạy cảm nên chỉ cần nước tắm không hợp vệ sinh là vi khuẩn rất dễ xâm nhập. Sau khi kê đơn thuốc xong, bác sĩ còn tận tình chỉ em cách chăm con trong mùa nắng nóng.

Bác sĩ khuyên mùa hè con trẻ nổi một vài mụn đỏ là chuyện bình thường, chỉ cần mẹ vệ sinh sạch sẽ, cho con mặc đồ thoáng mát thì không cần phải lo. Vì thế, thay vì tùy tiện dùng lá pha nước tắm cho con, các mẹ nên chọn các loại sữa tắm dịu nhẹ, không gây kích ứng và đặc biệt an toàn đối với làn da trẻ nhỏ.

Bác cũng mách thêm là giờ nhiều mẹ dùng sữa tắm gội của Pigeon Jojoba vì dòng này chiết xuất từ thiên nhiên, là sản phẩm dành riêng cho bé với nhiều ưu điểm vượt trội như: dịu nhẹ, không chứa Paraben, cân bằng pH, dùng được cho mọi loại da, đặc biệt là da nhạy cảm.

Em tìm hiểu thêm thì được biết, đây là sản phẩm sản xuất theo công nghệ Nhật Bản, chứa dưỡng chất thiên nhiên từ hạt Jojoba, hoa hướng dương nên an toàn đối với làn da mỏng manh của con. Sản phẩm không những giúp làm sạch, dưỡng ẩm, mà còn giảm thiểu nguy cơ bị dị ứng da cho trẻ.

Sữa tắm gội của Pigeon Jojoba với chiết xuất từ thiên nhiên vô cùng an toàn cho làn da của con.

Em nghe lời bác sĩ, cứ giữ vệ sinh sạch sẽ cho bé Dâu, cho con dùng sản phẩm độ hơn 1 tuần thì đúng là da con không còn ngứa ngáy nữa. Loại sữa tắm gội này có mùi dễ chịu em ưng lắm, tắm gội dùng chung 1 chai được luôn vừa tiết kiệm vừa tiện lợi giúp em có nhiều thời gian vui chơi cùng con các mẹ ạ!

Thế mới biết, muốn nuôi con khỏe mẹ cần cập nhật nhiều kiến thức lắm, chứ không phải đụng chuyện là đi hỏi khắp nơi, ai mách gì làm nấy như em là không tốt chút nào đâu. Mong là chia sẻ của em có thể giúp được các mẹ nhà mình, nhất là những ai lần đầu làm mẹ như em!

Nhân đây, sau khi được bác sĩ “khai sáng” ra Pigeon Jojoba em dùng cho Dâu thấy thích lắm. Vậy nên có mẹ nào đã dùng các sản phẩm khác dịu nhẹ từ Pigeon rồi mà “chim ưng” thì gợi ý thêm cho em cũng như các mẹ khác tham khảo để luôn giữ cho con có một làn da sạch khuẩn, mềm mịn và an toàn với nhé.