Chuyện là trước đây, em đã từng nghe nhiều mẹ nhắc đến dòng máy pha sữa tự động, nhưng em vẫn lăn tăn chưa dám mua, phần vì nghe đâu giá cao lắm, phần vì em cũng chưa tin vào công dụng pha sữa trong 15 - 20 giây gì đấy.

Cũng may, nhân dịp sinh nhật bé Mại, em được cô bạn thân tặng cho máy pha sữa tự động Tiny Baby Formula của Nhật Bản, vừa khui quà là em ưng ngay các mẹ ạ! Máy trắng tinh, trông nhỏ gọn và hiện đại lắm :) Máy có cấu tạo ba khối riêng biệt, ngoài thân máy liền thì còn có thêm vòi chảy sữa dạng phễu và ngăn đựng nước, bột nên việc tháo lắp cũng tương đối dễ dàng. Thế nên, tuần nào em cũng bắt anh xã tổng vệ sinh máy một lần, vì máy màu trắng mình phải kỹ một chút. Việc vệ sinh chỉ mất có 15 phút thôi, nhanh gọn lắm các mẹ ạ hehe!

Trộm vía bé Mại nhà em háu ăn lắm, đêm nào con khóc đòi ăn là hai vợ chồng em quắn hết cả lên. Chồng thì làu bàu, con thì đói khóc, thật sự mệt không tả nổi, mỗi phút trôi qua em tưởng tượng dài như cả giờ ấy :(. Nhưng từ ngày có máy pha sữa Tiny Baby thì khác hẳn, trước khi đi ngủ vợ chồng em chỉ việc đặt máy cạnh tủ đầu giường. Đêm đến con vừa khóc một tiếng là anh xã với tay ấn nút, chưa đầy 10 giây đã có một bình sữa ấm cho con rồi. Nhờ vậy mà em cũng có thêm thời gian nghỉ ngơi, sướng lắm các mẹ ạ!

Em và chồng có quay một clip nho nhỏ để các mẹ có thể hình dung về cách sử dụng máy nhé:

Em thấy các mẹ nhà mình cứ than suốt, nào là máy pha sữa không chỉnh được nhiệt độ chỉ ở mức 40 độ C, lượng nước thì chỉ được 5 mức có sẵn. Có máy điều chỉnh được lượng nước, lượng bột nhưng mỗi lần thay đổi lượng nước phải cài đặt lại từ đầu. Trẻ con lúc uống nhiều, lúc uống ít, cài đặt suốt như vậy thì cực quá!

Cứ như máy ở nhà em lại hay và tiện lợi vô cùng luôn. Thay vì cài cụ thể lượng bột thì máy cho phép cài theo tỉ lệ bột/nước. Các mẹ chỉ cần cài tỉ lệ này lần đầu thôi, những lần sau khi thay đổi lượng nước thì lượng bột cũng tự thay đổi theo.

Chưa hết đâu, máy Tiny này còn rất tiết kiệm điện, nhà em cứ cắm điện cả ngày mà chẳng tốn là bao. Anh xã bảo, máy này dùng bao nhiêu đun nước bấy nhiêu, còn các dòng khác toàn đun cả bình một lúc vừa tốn thời gian lại tốn điện nữa.

Em còn được biết, máy pha sữa tự động Tiny Baby này có đủ giấy phép chuẩn để nhập khẩu vào châu Âu và thời gian bảo hành đến 5 năm. Giá thị trường đang tầm 3.650.000 đồng, tính ra mỗi ngày chỉ mất khoảng 10 nghìn đồng mà tiết kiệm được khối thời gian để chơi với con và nghỉ ngơi, mua rất đáng tiền các mẹ ạ! Mẹ nào còn lăn tăn, muốn biết thêm thông tin về chiếc máy pha sữa tự động siêu tiện lợi này, thì có thể vào Fanpage https://www.facebook.com/tinybabyformulavn/ hoặc Website https://tiny-vn.com/ để xem thêm nhé!

Tóm lại, các mẹ phải trải nghiệm thực tế mới thấy được sự khác biệt. Vợ chồng em chỉ dùng được hơn 2 tuần nay đã cảm giác như không thể thiếu nó được rồi, ngày nào cũng bê máy từ bếp vào phòng ngủ để phục vụ con yêu 24/7 các mẹ ạ, thích lắm!