Nhờ các mẹ thông thái giúp em với, bé trai nhà em gần 3 tuổi nhưng hôm rồi ẵm con đi khám thì con chỉ nặng tầm 12,5kg thôi. Trước thì con vẫn tăng cân đều nhưng không hiểu sao lúc này lại đứng cân dù bé không hề biếng ăn. Cứ cái đà èo uột thế này chắc sang năm vợ chồng em không dám cho con đi nhà trẻ quá, vì để con cho người lạ chăm không nỡ chút nào các mẹ ơi :(

Bác sĩ có nói con em suy dinh dưỡng, thấp còi, chậm tăng cân là do hệ tiêu hóa kém, cộng thêm hay ốm vặt nên bé ăn không ngon và cơ thể khó hấp thu các dưỡng chất. Bảo sao em toàn cho con ăn đồ ngon, bổ sung nào là rau củ quả, thịt, cá các kiểu mà con chẳng tăng cân tẹo nào, coi có chán không chứ. Lúc đầu em cứ ngỡ, mỗi lần con ốm là cơ hội tốt để cơ thể con nâng cao sức đề kháng nhưng giờ con ốm vặt triền miên thế này thì em lo quá hic.

Các bé nhà mẹ có gặp tình trạng giống thằng cu nhà em không ạ? Không biết có cách nào cải thiện sức đề kháng, thúc con ăn ngon hơn không các mẹ nhỉ? :) Nếu có là em “xắn tay áo” làm liền đó ạ, mong các mẹ thông thái nhà mình chỉ giúp em với nhé! Em cảm ơn ạ!

https://img.webtretho.com/images/sales/2014/loan.bui/sticky.pr/bebiengan.png