Các mẹ có ai cùng tâm trạng hoang mang vì con được nghỉ hè không ạ?

Ngày trước vợ chồng em ở chung với ba mẹ chồng, mỗi đợt con được nghỉ hè là ông bà trông giúp nên vợ chồng nhàn lắm. Bây giờ thì em chồng em vừa sinh con đầu lòng nên ông bà khăn gói lên nhà cô em ở để trông cháu ngoại, mấy nay vợ chồng em lo sốt vó chả biết gửi thằng ku ở đâu vì vc đều phải đi làm ><

Vợ chồng em bàn tới tính lui rốt cuộc cũng quyết định cầu cứu ba mẹ em, tức ông bà ngoại thằng ku. Sáng sớm chồng em chở thằng ku lên nhà ngoại, chiều đi làm về thì em có nhiệm vụ rước về, tắm rửa cơm nước cho ông tướng. Một hai ngày đầu còn thấy khả thi nhưng dần dần thì em thấy ko ổn tý nào. Công việc của em vs chồng phải nói là rất áp lực và vất vả vì phải thường xuyên tiếp xúc khách hàng, hôm nào cũng về muộn, tắc đường điên cuồng vẫn phải chạy ngược đường đi đón con. Có hôm thấy em mệt quá mẹ bảo hay cho cháu ngủ nhà ông bà luôn cho tiện nhưng em phần vì nhớ con, phần thì thương ông bà cũng lớn tuổi trông thằng ku em cả ngày cũng vất vả lắm nên rốt cuộc cũng qua hốt con về ăn uống, tắm rửa. Công việc của em thì làm cả thứ bảy nên càng bí hơn, chồng em cũng bận. Cứ như thế này cả mấy tháng hè không ổn tí nào các mẹ ạ! Các mẹ có cao kiến gì đối phó với tình trạng này không chia sẻ giúp em với nhé!