Trước tiên khoe nhẹ với các mẹ một tí, là suốt 2 tháng hè nay Bim nhà em lên hẳn 3 cân, da dẻ hồng hào, tay chân tròn trịa, cưng lắm! Được vậy là nhờ công của ông bà nội, ngoại chăm cháu mát tay quá đấy ạ :D

Bim nhà em năm nay mới lên lớp 3 thôi, con còn nhỏ nên vợ chồng em chủ trương không để con học hè gì cả. Thay vào đó là cho con một mùa hè đúng nghĩa với ăn, ngủ và vui chơi. Nhà ngoại ở quê, nên em hay cho con về thăm ông bà, họ hàng, sẵn tiện để con trải nghiệm và học hỏi nhiều điều mới lạ. Ở thành phố, Bim chỉ việc đi học, ít khi phải làm việc nhà lắm. Nhưng khi ở quê thì ông bà dạy con tất tần tật, nào là quét nhà, rửa chén bát, nhặt rau, phụ dọn cơm… rồi đến cả tưới cây và bón cây nữa. Thành thử ra giờ trông Bim cũng thân thiện, hoạt bát và trưởng thành hơn rất nhiều các mẹ ạ :D Con chơi chán chê thì tụi em rước lên thành phố ở cùng với ông bà nội. Ông bà nội thì cưng Bim khỏi chê, bồi bổ toàn món ngon, những lúc rảnh rỗi hay cuối tuần còn dắt cho đi công viên, sở thú các kiểu nữa. Bởi thế mà ai chán cảnh ở cùng nhà chồng thì chán, chứ em là không nha các mẹ :D

Bim nhà em sung sướng như vậy nên em đang lo là không biết tựu trường con sẽ như thế nào đây. Vì khi nhập học, con phải thay đổi giờ giấc sinh hoạt, học tập, rồi cả chế độ ăn uống nữa. Mà vụ ăn sáng là em lo nhất ấy, vì giờ là ngày nào Bim cũng nướng khét lẹt đến gần 8h, rồi tầm 9h mới bắt đầu ăn sáng. Vì trường học khá xa nhà, mẹ con em phải thức lúc 6h mới kịp giờ học, nên em đang lo là con thức không nổi, rồi lười ăn sáng, ăn qua loa, không đủ chất đây hic

Không biết các mẹ thông thái có chiêu nào hay hay để con vào guồng nhập học nhanh chóng không? Hay mẹ biết cách nào bổ sung dinh dưỡng đầy đủ khi con nhập học thì mách giúp em với ạ!

Em cảm ơn các mẹ rất nhiều.