Tình hình là em lấy chồng đã lâu rồi mới có bầu (2 năm) trộm vía em đã có bé đc 10 tuần rồi ạ, và không có 1 chút kinh nghiệm nào về mang thai, những gì nên và không nên, lập toppic này mong các mẹ có kinh nghiệm cùng vào đây chia sẻ cho những mẹ mang thai lần đầu như em ạ

Chả là em cũng không biết có ai giống em không, em bầu được 6 tuần thì em bị nổi mề đay khắp ng khắp mặt ngứa điên đảo, em đi khám bsi cho uống thuốc 3-4 hôm mới khỏi, và em lo lắng là chỗ em các chị bầu rất ít chả ai bị vầy, mà có bị chỉ ngứa qua qua chứ k như em, mề đay kín người mặt sưng húp k nhận ra luôn ạ

Tới khi bầu 9 tuần 3 ngày em lại bị sốt, ho, đau họng, cúm, đau đầu, e sốt 2-3 hôm cơ ạ, hôm cao nhất lên tới 39.3 độ, các hôm kia trung bình 38 độ....... em có uống viên paracetamol do bsi nói bầu uống được. hạ sốt được vài tiếng lại sốt lại, mà sốt cao dần lên, nên bsi nói em vô viện truyền nước, đúng là truyền nước xong e khỏe hơn đỡ sốt dần và hết luôn, tới hnay e được 10 tuần 3 ngày em vẫn còn ho và hơi cúm nhưng k dám uống thuốc gì, để vầy ngậm chanh đào mật ong cho đỡ thôi ạ. có mẹ nào đã sốt lúc 3 tháng đầu như em mà trộm vía đẻ bé ra khỏe mạnh bình an cho em xin ít động lực chứ em lo quá cứ lo bé bị lsao mà mãi chưa được 3 tháng để em đi khám ạ,